Guest viewing is limited

linhttvt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Số là mình mới mua con than bổi này cũng được 1 tháng rồi, con than này lúc mình chọn mua ở ngoài tiệm thì nó đã kêu huýt chòe suốt, khi đem về cũng khá dạng không tung lồng nhiều lắm, Vấn đề ở đây là con than này chỉ kêu huýt chòe khi thấy có người, dù đứng khá gần nó vẫn kêu, nhưng khi mình treo chõ vắng thì cả ngày nó cũng không kêu lấy 1 tiếng nữa, các bạn cho mình hỏi con chim của mình bị sao vậy có phải nó còn lửa rừng không, hay là con chim này nó hơi đặc biệt 1 chút, các bạn giúp mình với, hi vọng nó là 1 cjú chim hay.
Thân.

ngohuudan_sonca

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đó là nó sợ đó bác không phải sung gì đâu, còn phải chăm dài dài bạn à...............

Demon89

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đây là chim còn lửa rừng nhưng nó sợ bác nên nó mới huýt như thế . Bác nuôi vài hôm nó tụt lửa là im ngay ý mà :a01::a01::a01:

hienlinh90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Than bổi 1 tháng thì mình nghĩ nó đang sợ rồi.Sợ thì mới kêu lên vài tiếng để chủ Topic nghe được.hi.Ban chịu khó chờ đợi thêm 1 time dài dài nữa để nghe được em nó trổ hết giọng ra nhé.Nhanh thì cũng phải 1 năm đấy.:a11:.Có time bạn up lên cho ae chiêm ngưỡng chân dung em nó ( không bít xấu đẹp thế nào đây).:a41:

linhttvt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hic hic buồn ghê, vậy mà mình cứ tưởng là con chim của mình nó sung chứ, mấy năm trước mình cũng có mua 01 con than bổi mà vừa đem về gặp con than khác là hót um sùm liền, mình tưởng con này cũng vậy, làm mừng hụt.
để mình kiếm cái máy chụp hình chụp vài tấm đưa lên để anh em xem dùm có hi vọng gì không.
Cám ơn các bạn nhiều.

linhttvt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vui quá ! sáng nay con than của mình đã hót vài tiếng, mình núp ở góc khuất và huýt gió thì nghe nó hót lại, vậy bây giờ mình đem nó đi dợt được chưa vậy các bạn.

hienlinh90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bổi 1 tháng thì dợt cái gì hả bạn.Chim còn chưa hết sợ thì sao đi dợt được.Cho em nó đi dợt (không gian mới, rồi lại bị chim thuần nhà người ta nó dọa, người qua lại thì đông ) em nó chả lao đầu vào lồng như điên ý chứ.Bạn cứ cho đi dợt nếu bạn không quan tâm đến lông lá, dáng dấp em nó.Hehe.Thân/:a36:

linhttvt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vậy là phải đợi nữa ah, chán quá biết đền khi nào mới có được 1 con chim gọi là ra hồn đây, buồn 1 tiếng.

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
oc bổi mới mua mà đòi đi dợt cho dù còn lửa rừng đã hót sổng đem đi là hư chim lun? chim bổi nuôi tệ lắm 3 tới 6 tháng mới đi dợt chúc bạn có chú chim hay

S

symobile

Guest
em cũng đang có con than bổi nuôi được hơn 3 tháng . bây giờ đứng gần em nó khoảng 1 mét thì không nhẩy nhưng cứ đi gần đến là nó thúc lồng loạn xị lên...chắc phải 1 năm trở ra mới đi dợt được

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom