Guest viewing is limited

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
*

Hân hạnh giới thiệu với các bạn những hình ảnh Lan Cymbidium Lai tạo của bác CYMBIDIUM:

.

Chỉnh sửa lần cuối:
C

CYMBIDIUM

Guest
Xin chào các Bác yêu thích địa lan lai ,mình sẽ đăng nhập những hình ảnh địa lan lai của mình vào trang này , để cùng chia sẽ cùng các Bác .

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0

Cái cây nâu tuyền này đã quá Bác Cym ,giống như một mớ Chocolate vậy ,ngon quá :a32::a32::a32:

cobebandiem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hoa đẹp quá bác Cym ơi! Chúc mừng bác có nhiều hoa đẹp quá!

Bác cho em hỏi tí ạ: Bông này có phải có máu của cây Chen's Ruby không bác nhỉ, trông quen quá!

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
màu sắc những cây lai này rất kỳ lạ,sự pha trộn màu của nó quá đặc sắc,xem ra còn phong phú hơn cattlyea về kết hợp màu sắc bác CYM
- Phải tìm đủ cách để thuiần hoá cho được mấy em địa lan lai này ,dù hao tốn bi nhiêu cũng đáng
:a16::a16::a16:

C

CYMBIDIUM

Guest
Những cây này là từ những giống bình thường , khi cấy mô , vì có những hóa chất nên đã làm cho cây bị có tật ( biến thể) nhưng rất hiếm . Mình phải bỏ rất nhiều thời gian đề lùng kiếm .

cobebandiem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác Vua ơi, xin bác tư vấn cho ACE cách chăm sóc mấy em Cym trong mùa đông này với ạ!

Có 1 vấn đề là: hầu hết các tài liệu hướng dẫn trồng và chăm sóc đều khuyên trong mùa nghỉ không bón phân tưới nước, nhưng mùa này các cây địa lan đang ươm nụ, nếu ko bón phân tưới nước thì hoa không đạt, khó quá, mong bác tư vấn giùm với ạ!

em cảm ơn!

C

CYMBIDIUM

Guest
Bác Vua ơi, xin bác tư vấn cho ACE cách chăm sóc mấy em Cym trong mùa đông này với ạ!

Có 1 vấn đề là: hầu hết các tài liệu hướng dẫn trồng và chăm sóc đều khuyên trong mùa nghỉ không bón phân tưới nước, nhưng mùa này các cây địa lan đang ươm nụ, nếu ko bón phân tưới nước thì hoa không đạt, khó quá, mong bác tư vấn giùm với ạ!

em cảm ơn!
Lúc khi mới trồng lan thì mình cũng nghĩ như vậy , nhưng sau này tìm tồi học hỏi của những nghệ nhân có tên tuồi , thì mới biết là mình sai ,thật sự khì lan đang ươm nụ thì vẫn tưới phân , nhưng cắt giảm , 2 tuần một lần và chỉ pha 1/4 của cách chỉ dẩn , khi hoa nở thì vẫn tưới , như thề thì hoa lâu tàng hơn ,còn tưới nước thì vẫn tưới theo cách thức cho mùa đông

C

CYMBIDIUM

Guest
Chào Bạn cobebandem .
Mình có gởi bài hôn qua , nhưng không biết nó đi đâu mất rồi .
Khi địa lan đang có ngồng hoa , thì vẫn tưới phân và nước bình thường ,nhưng pha phân bớt lại bằng 1/4 chỉ dẩn của nhà sản xuất , và 2 tuần tưới 1 lần .

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
Anh Đức ơi ,Hoa của anh Cường (CYMBIDIUM) nở rồi nè

Cymbidium Dutchman Gold

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Xin chúc mừng bác Cù nha. Chậu này của bác phát triển cũng ác thiệt, um tùm lắm rồi.

Vậy là miền Tây cũng đã cho Cym lai ra hoa được rồi.

Mình còn 2 chậu Cym của bác Cymbidium tặng, nay cũng đã um tùm lắm rồi, hy vọng mùa tới sẽ ra hoa, mà không biết có được chưa.

Bác VuaCym ơi............. ời................ Vô mà xem nè. Lâu quá chưa thấy bác vô đây.

Thân.

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
Xin chúc mừng bác Cù nha. Chậu này của bác phát triển cũng ác thiệt, um tùm lắm rồi.

Vậy là miền Tây cũng đã cho Cym lai ra hoa được rồi.

Mình còn 2 chậu Cym của bác Cymbidium tặng, nay cũng đã um tùm lắm rồi, hy vọng mùa tới sẽ ra hoa, mà không biết có được chưa.

Bác VuaCym ơi............. ời................ Vô mà xem nè. Lâu quá chưa thấy bác vô đây.

Thân.
Hì anh ơi ,cây của anh Cường nhưng nở nhà bạn Thắng F2 Trà Vinh .do em gửi tặng lại bạn Thắng lúc mới đem về ,còn cây của em thì chắc còn lâu iì em lại xẻ thịt nhân giống

levanvinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
-

-Cây Cymbidium Dutchman Gold của Vua Cymbidium tặng đã ra hoa lần thứ 2 :

---

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom