Guest viewing is limited

xunghe

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tôi có vẫn đề này xin chỉ giáo, hiện chú Chào Mào của tôi có tật khi đi dợt với đối thủ thường bám vanh lồng đòi đánh nhau, xin các cao thủ giúp đỡ. Thân !

dinhhaind

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác thử thông lồng cho em nó với đối thủ xem sao. :a04:

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Một phần là do nết của con chim như vậy, do đó người ta thường đánh giá cao và trả giá cao để sỡ hữu những con chim có nết đấu tốt : Sổ giọng dài, chơi cánh, sàng cầu, không chụp....
Một phần là do con chim chưa đủ lửa, những con chim chưa đủ lửa thường chỉ lao vào đòi đánh nhau chứ những con chim thực sự căng lửa thì nó chẳng coi đối thủ ra cái đinh gì cả nên nó tha hồ dùng tiếng hót và cái uy của bản thân để lấn át đối thủ.
Theo nhận xét của bản thân mình là thế :a01:

choi_cm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình hiểu những chú chim như thế củng có cái hay mà bác chúng biểu hiện như vậy là đòi đánh nhau nên mới bu chup nan lồng các bác cứ để ý xem .có 1 số a e trên svc chẳng nói qua về chọn Chào Mào là gì bác cứ tìm đọc lai xem e có đôi lời nhận xét có gì không phải mong a e trên svc bỏ quá cho e nhé

sangchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim chưa đủ lửa đó bác, chim em lúc trước củng vậy cứ vào mùa vừa thay lông xong đi cội chơi là hay chụp lồng lằm , cách khắc phục là tăng cường chế độ ăn uốn tắm táp , phơi nắng cho chim đủ lữa đãm bảo hết 100%. vì em đã bị nên em hiểu

tanchem

Thành viên mới
SVC$
0
Theo ý kiến e thi ko fai nó thiếu lửa. Đó là do bản chất của con chim,lau ngày sinh ra thành thói hung hăng. Hoặc vì con chim nó dc tách riêng ra và nó bỏ tập tính bầy đàn đoàn kết.hehe Trước đây e cũng có 1con như thế.cũng nghĩ nó thiếu lửa.nhưng chăm lên no lại càng thick đánh nhau. Và ae nếu để ý sẽ thấy những con thiếu lửa nó sẽ có thái độ nhẩy lên bán vanh nhưng thè lưỡi rồi thì múa... Có dc mấy chú yếu hơn mà dám nhảy lồng lộn đòi đánh. Vậy nên e kết luận nó là do bản chất con chim.
và cách chữa nó thì đó là cả 1 sự nan giải. E dc 1nghe nhân mach cho 1cach thế này nhưng chưa có cơ hội thử vì con chim của e no đã ra đi.giờ thì chưa có con nào như thế. E đã suy nghĩ nhiều về vấn đề này. Va cũng tiện thể đưa ra để ae góp ý.
cách đó là đưa 1con chim mộc vào cho chú ta đánh nhau. Nhưng sau đó cu kệ cho con mộc đó ở đấy.rồi nó se quen và ko đánh nhau nữa quay ra rỉa lông cho nhau. Để qua ngày tách chú mộc ra. Kê lại xem chú ta có thế nữa ko.rồi lại tiếp tục thả vào cho đánh nhau.lần này để hẳn 2ngay cho chúng làm bạn với nhau.
rồi bây giờ ta đem chim lạ đến kè xem còn thói đó ko.nếu hết là đã thành công. Còn không thì ta đem nhốt chung với 1đong chim kh xem no co dám hung hăng ko. Theo tinh bầy đàn mà. Vài lời chia sẻ có điều nào sau xin dc góp ý để ae dc rút knghiem.Chúc các bác thành công. Nếu bác naof có dk thử xin hay mail cho e 1tieengs để e dc học hỏi nhé.
Mail của e là : ............
e cảm ơn
thân ái chào.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

xich tho

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình thì đã là tính nết của em nó rồi bác cứ đem em nó đi cội thường xuyên nhưng chỉ để xa mấy em đang đấu ra vài lần rồi bác cho em nó gần lại từ từ thử coi. chứ bác cho một em bổi vào như 1 bác nói trên vào em sợ nó quen đà rồi hung hăng thêm

haitran

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu là chim già thì chủ yếu là do thiếu lửa! nếu là tơ thì mùa đầu, mùa hai thường thế, vì giọng không đủ nên ức hay bám lồng đòi đánh, bẫy chim tơ dễ là do như vậy đó.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom