Guest viewing is limited

tuanbigboy

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
Chim Trung Mang!

lúc đang điên

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/jtt9Pwzveac?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/jtt9Pwzveac?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

lúc wow nhiều

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/C6J5xxstjnw?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/C6J5xxstjnw?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

các bác nhận xét nhé.

chuyenkd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tôi có ý kiến thế này có gì ae bỏ qua nhé!
Nếu ae nào tải hết những clip này về, sau đó cho chạy toàn bộ thì đố ai phân biệt được giọng con nào là Trung Mang:a24::a24:. Mỗi con mỗi giọng khó nhận xét quá!
Nhưng nói chung thì các Bác sở hữu những con chim mà các fan Cm đang mong ước có một con đó. Chúc mừng các Bác..
@tuanbigboy: Con Bác làm Chim đá ngon đó Bác, thả con nào vào chắc..:a24:

1vanchuong

SVC$
0
Sao toàn lên trên này châm chọc nhau vậy nhỉ,nhưng mình rất vui là anh em Hội an hay ra Đà Nẵng giao lưu vậy là ok rùi
Cho mình góp ý anh em ở Hội an,hôm vừa rồi có vào giao lưu nhưng thấy trường anh chim của anh Duy sao nhỏ và ít thoáng quá,Mong các anh em trong đó nguyên cứu 1 chỗ nào thoáng hơn để anh em gần xa tới giao lưu và học hỏi,cái này theo mình đi thực tế nhà anh Duy
Nếu anh em nào biết chỗ nào trong Hội an dợt chim Trung Mang thoáng thì giới thiệu để anh em có thêm địa điểm giao lưu và học hỏi thêm
Thân chào:a44::a44::a44::a44:

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Sao toàn lên trên này châm chọc nhau vậy nhỉ,nhưng mình rất vui là anh em Hội an hay ra Đà Nẵng giao lưu vậy là ok rùi
Cho mình góp ý anh em ở Hội an,hôm vừa rồi có vào giao lưu nhưng thấy trường anh chim của anh Duy sao nhỏ và ít thoáng quá,Mong các anh em trong đó nguyên cứu 1 chỗ nào thoáng hơn để anh em gần xa tới giao lưu và học hỏi,cái này theo mình đi thực tế nhà anh Duy
Nếu anh em nào biết chỗ nào trong Hội an dợt chim Trung Mang thoáng thì giới thiệu để anh em có thêm địa điểm giao lưu và học hỏi thêm
Thân chào:a44::a44::a44::a44:
Anh vào nhà em khi nào vậy anh, hic, em xin lỗi nếu có gì bất kính với anh nha vì nhiều người vào nhà em mà em lại gặp lại cứ giao lưu không cần biết đó là ai, hân hạnh làm quen với anh, hiiiii, vào Hội An cứ alo cho em nha.

Lúc trước chơi Chào Mào ở công viên rất rộng, cây cối tùm lum nhưng ác cái là chủ cafe không chơi chim, vả lại rất bát nháo, Chòe Lửa, họa mi, chích chòe tum lum nên không chơi chào mào được nên mới chuyển về chơi ở nhà anh Tuấn ở miếu con cọp, hơi chật chút nhưng mà có giàn, hiện em cũng cũng đã tài trợ và đang nâng cấp câu lạc bộ chào mào Trung Mang Hội An lên một tầm cao mới vào năm 2011

Chơi Chào Mào nhà anh Tuấn dễ chơi vì lúc nào cũng có người, chơi cả ngày và ngày nào cũng chơi, chim chiến chơi trường lên giàn đấu thích hợp nhưng bù lại chim bổi hơi khó chơi vì chao. chỗ anh Tuấn còn làm bột cho chim và có thể gởi chim lại nhà anh Tuấn nuôi dùm, có đại lý châu chấu và cafe lại ngon, hiiii:a44:

d2tk_dn

Thành viên mới
SVC$
0
các bác coi em diển tả con chim chào mào tơ của em có giống chim trung mang kô nhá ....em vừa mua của ông anh ở hội an ổng nói là con chào mào tơ này gốc trung mang.....em mua nó với giá là 1tr......các bác coi có phải chim trung mang kô cho em 1 câu trả lời hể......Chào mào tơ em mới mua có đặc điểm.......bổ họng to...mồng giày....chân ngắn và to.....có bộ yếm gần chộm nhau đặt mặt nó đen là hung lếm......em thấy nó hót cũng hay nên mua với gia 1 tr mông các bác xem dùm nhớ lời em nói ở trên có đ.c kô nhà ....tk các bác trước..........:a11::a32:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tuanbigboy

SVC$
0
các bác coi em diển tả con chim chào mào tơ của em có giống chim trung mang kô nhá ....em vừa mua của ông anh ở hội an ổng nói là con chào mào tơ này gốc trung mang.....em mua nó với giá là 1tr......các bác coi có phải chim trung mang kô cho em 1 câu trả lời hể......Chào mào tơ em mới mua có đặc điểm.......bổ họng to...mồng giày....chân ngắn và to.....có bộ yếm gần chộm nhau đặt mặt nó đen là hung lếm......em thấy nó hót cũng hay nên mua với gia 1 tr mông các bác xem dùm nhớ lời em nói ở trên có đ.c kô nhà ....tk các bác trước..........:a11::a32:

Chim Trung Mang có những đặc điểm chung như thế này: thường thì to con chim rất dài, còn mồng họng chân thì vừa phải, bộ yếm thì không được đẹp chỉ lem lem ở phía ngoài. Lông rất sẫm màu nhưng đít không được đỏ lắm. Chim chơi đều các nước không hung lắm, dù chim tơ hay chim già thì luôn wow triu, còn tùy theo chim đội 1, đội 6, xã 3, xã tư, bê tông... có những đặc điểm riêng về thân hình và giọng hót nữa.

thucdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
lúc wow nhiều

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/C6J5xxstjnw?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/C6J5xxstjnw?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

các bác nhận xét nhé.[/QUOTE]

Con chim cũ của mình cũng hay vậy đấy. Nhớ em nó quá

DAITINH

Thành viên tích cực
SVC$
0
wow triu đây bạn
<object style="height: 390px; width: 640px"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/fFQSj3fhV54?version=3"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/fFQSj3fhV54?version=3" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="390"></object>
đây nữa
<object style="height: 390px; width: 640px"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/gegL0JFik8s?version=3"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/gegL0JFik8s?version=3" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="390"></object>

Thân
DAITINH

DAITINH

Thành viên tích cực
SVC$
0
các bác cho hỏi cm TM mái có wow triu không ạ:a25:. TM trống hay quá nên TM mái không ai dể ý hết thì phải:a09:
và cho DAITINH hỏi TM CÓ Wít wiu hông :a24:
thank

huyenam4e

Thành viên mới
SVC$
0
mình cũng chưa có 1 chú trung mang nào cũng như chưa được tật mắt thấy em trung mang nào .nhưng theo ý kiến chủ quan của mình thì không phải em trung mang nào cũng chơi hay,không phải em nào cũng xuất sắc.còn giá trị của con tại sao giá của chim trung mang bây H lại cao thế mình nghĩ có thể là do trung mang cấm bắt chim và do nhưng người ca ngợi thái quá về cm trung mang với mục đích tư lợi.cũng ko phủ nhận 1 số em cm trung mang co giọng hót hay nhưng chim của mỗi miền có 1 đặc trưng riêng.đôi khi chúng ta quá mải mê với nhũng ca ngợi đó mà quên mất hoặc không biết rằng chính những chú cm nơi ta đang sống cũng mang 1 phong cách rất riêng

nguyenducnam2005

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác nuôi Trung Mang hay quá, giọng cũng tuyệt vò­i cả, các bác nuôi tù­ con chim bổi đi đánh về hả, em mó­i vào cho­i, các bác thiết kế dùm em một con đuọ­c ko?thank.:a03:

nguyenducnam2005

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác qua là nhũ­ng bậc tiền bối về chim Trung Mang. em moi choi nen cung chua ro lam ve giọng hót của loại chim này, cho em hỏi các bác chim trung mang có nhiều giọng ko? Trung mang hót tùy thuộc tùng vùng hay sao vậy? nhò­ các bác chỉ giáo cho em v­ói nhé, trân trọng cám o­n..!

hadance

Thành viên mới
SVC$
0
Mình cũng mới chuyển qua chơi CM được hai năm nay, trước mình mê khuyên hơn - dân Bắc kỲ mà, nhưng khi nghe con Chào Mào hót mình bắt đầu thích chơi và cũng đang sở hữu 2 em TM, một em đầu lân và một em mơ gáymới được hai năm lồng. Lần đầu tiên mình nhìn thấy em ấy mới chuyển từ Đà Nẵng ra nhìn thấy cặp mắt chim rực lửa và thái độ gầm ghè mỗi khi treo ra chỗ lạ là mình đánh giá đây là một giòng chim hay và hiếm vfa cung mê mẩn từ đó. Mình cũng có một vài em chim quái tướng ở các vùng khác như Hoài Nhơn Bình Định mào ngược, một em Nha Trang mỏ hụt có nốt ruồi trắng và môt em Bình Điền mào bụi tre... các em này đều cực hay nhưng nếu không xét đến góc độ quái tướng thì có mình chấm TM là ok.
Hi vọng có dịp vào giao lưu vopwis anh em o Đà Nẵng và Hội An

hadance

Thành viên mới
SVC$
0
Ngoài Bắc cũng có những dòng chim hót không kém gì giọng chim Huế, chim TM, ở Hà Nội có Chim Tây Hồ, Chim Thái Bình, Chim Phú Thọ. Đúng là anh hùng không luận đến xuất thân. Theo mình nghĩ thì đâu cũng có chim hay chim rở. Người phương Bắc thì cưỡi ngựa bắn cung, người phương Nam thì chèo thuyền vượt sóng. Mình thấy thi thố gặp trời nắng thì chim miền Trung chiếm ưu thế, con gặp rét thì thôi rồi những em chim Bắc lại làm mưa làm gió. Thế mới biết cái cũng có mặt mạnh mặt yếu. Người cũng vậy mà chim cũng vậy

black_fish9402

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Phiền bác chủ thớt up clip về mấy em TM khủng nhà bác cho anh em chiêm ngưỡng ạ .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom