Guest viewing is limited

kid1412

Thành viên mới
SVC$
0
tình hình là em mới tập chơi khuyên nên vẫn còn rất gà( rất nhiều a e mới tập cũng vậy) nên em muốn các bác,các anh chỉ giáo giúp thắc mắc:
+ lúc mới mua chim mộc về thì cho ăn loại cám nào thích hợp
+có cho nó tắm táp hằng ngày không
+cách chăm đúng kĩ thuật để em khuyên mau líu( vì e thấy trên 4rum nói chung chung quá)

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
-mới mua về thì bạn cho ăn cám đậu phộng.hoặc cám ba vì.hoặc theo 1 công thức nào đó cũng được (cám là vấn đề về sức khỏe chim,nếu bạn không có công thức làm cám,thì có thể tham khảo các bài viết đã có)
-nếu chim bạn tắm được thì hàng ngày cho tắm vào buổi sáng,lúc trời có nắng,để chim mau mau thay bộ lông,và chim tắm nhiều thì chim rất mau dạng người đó.
-chim líu thì tùy vào từng con thôi bạn à,con đầu tròn,người ngắn thì mau líu,nhưng nó không đẹp và chơi cũng không hay,những chú người dài,đầu thẳng với miệng thì lâu líu,và chơi hay (tỉ lệ thôi nhé).nếu bạn muốn mau líu thì lựa 1 chú chim già(đầu màu nâu,chân có nhiều vẩy)về thúc sâu,cào cào...ít trái cây,theo kinh nghiệm mình thì trong 1 tuần thì nó líu thôi.
Thân

thaison119

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim khuyên già mà 1 tuần líu thì chỉ có bạn mua nó lúc nó mới bẫy, nên vẫn giữ được lửa, chứ đối với những con đã mất lửa thì phải vài tháng, bạn cứ cho tắm, ăn trái cây, châu chấu, bột đậu xanh,tắm nắng thường xuyên thì nó không phụ công bạn đâu
chúc bạn tìm được những niềm vui khi chơi khuyên!!

kid1412

Thành viên mới
SVC$
0
cảm ơn các bác cho lời khuyên, mới mua về e cho ăn tuấn thúy 2 luôn theo lời mấy bác trong 4rum đã hướng dẫn ko thấy nó làm sao nên e cho ăn luôn!

thanhnam1210

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn cho ăn như thế thì tốt thôi. nhưng theo mình bạn hãy thuần cho đứng cầu đã
mà bạn cho ăn vừa phải thôi đừng để căng lửa quá, lúc xuống lửa thì trông chán lắm

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom