Guest viewing is limited

mrjosh0909

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em nuôi con óc mít mà mới kiu chịch chịch nhìu lần trong 1 ngày à chưa líu nhìu.nghe nói ngoài chuối còn có mồi sống,mà em bỏ sâu cào trứng kiến mà ko mất miến nào xing các bác chỉ em cách tập cho chim ăn mồi sống.cảm ơn

baopham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn, bạn muốn tập cho ốc mít ăn mồi sống thì cũng dễ nhưng bạn phải kiên trì, ngoài trứng kiến ra thì còn lăng quăng nữa, bạn mún tập cho ốc mít ăn thì bạn cứ lấy trứng kiến hoặc lăng quăng bạn bỏ lên trên mặt trái chuối sao cho kín hết chỉ chừa chỗ nhỏ cho em nó ăn, rồi từ từ em nó sẽ quen mùi và bạn bỏ trứng kiến hoặc lăng quăng vào thì em nó sẽ ăn thôi. Chúc bạn thành công:a15:

cobacha

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em cũng đang lâm vào tình trạng giống bác. cào cào , sâu , trứng kiến ẽm chã chịu ăn thứ gì . Ae nào có kinh nghiệm tập cho OM ăn mấy thứ kể trên , vào cho em thỉnh giáo với :a12: .
Thanks !

DAMMECAUCA

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Quốc Anh ơi! chim nhịn ăn sẽ chết đó, tội lắm nhe! đưa mấy Ae trong hội nuôi cho nè.....

willsmith91

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn làm theo cách của anh baopham đúng đó . Trước đây mình cũng hay làm vậy . Chà lâu rồi mới quay lại diễn đàn

ocmitboi

Thành viên mới
SVC$
0
làm sao để cho OM chuyền thành chim mồi đc dậy các bạn.có ai làm ơn chỉ giup với.xin đa tạ.

binhnguyenloc55

Thành viên mới
SVC$
0
trước tiên bạn chọn một chú chim chuyền non mới vài chấm đỏ, chim phải lanh miệng [ nếu bạn mua ở tiệm thì khi xách lồng để quan sát nếu chim lanh miệng sẻ liên tục kêu chạch chạch], về chăm sóc đặt biệt tập ăn trứng kiến cào cào... cho tắm nắng và tắm nước thường xuyên, mọt thời gian sau khi chim đả trổ hết và bắt đầu chơi căng [ thường chuyền cầu và siêng chơi] lúc đó bắt đầu đem chim đi dợt ở rừng là vừa, chú ý lúc đàu nên đem chim đi gần thôi càng gần càng tốt. khi chim đả hết bở ngở chiệu chơi thì tập đi xa, một thời gian sau khi vờa bung áo lồng thì chim chơi liền lúc đó chim bạn đả trở thành mồi rồi đó..

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Chào các bạn , theo mình thì muốn tập chim chuyền thành mổi thì sau khi nuôi 2 tuần chim ăn uống mạnh khỏe rồi bắt đầu mang chim đi bẩy , chổ nào có chim là có quyền bẩy . Sau 1 thời gian chim thay lông xong có thể đã thành mồi rồi đó bạn .
Nếu bạn nuối chim ở nhà cho đến khi chim thay lông xông hót ngon lành rồi mới mang đi tập bẩy thì xót lắm , ban thấy nó nhảy hư lông và tét đầu thì chắc lúc đó ban sẽ để nó ở nhà để chơi hót luôn chứ không đành lòng mang đi tập bẩy đâu .... Đôi lời chia sẽ cùng các bạn . :a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom