Guest viewing is limited

bsmai

"Coi thi ân như đôi dép bỏ"
SVC$
0
Mình có 01 cặp Malboro nuôi từ nhỏ (bây giờ khoảng 3 ngón tay), chỉ cho ăn toàn trùn chỉ, vì mỗi lần ăn nhiều nên 2-3 ngày mới cho ăn 1 lần (cho vào máng rổ nhỏ). Thấy không tiện nên mình mới tập cho nó ăn thức ăn khô (hộp thức ăn như bánh tráng) nó tuyệt thực không ăn, mặc dù cho nó nhịn # 5-6 ngày liền nó vẫn không ăn thức ăn này, chỉ nghiện có trùn chỉ. ACE có cách nào giúp mình "vô bánh tráng" cho em nó ?

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình có 01 cặp Malboro nuôi từ nhỏ (bây giờ khoảng 3 ngón tay), chỉ cho ăn toàn trùn chỉ, vì mỗi lần ăn nhiều nên 2-3 ngày mới cho ăn 1 lần (cho vào máng rổ nhỏ). Thấy không tiện nên mình mới tập cho nó ăn thức ăn khô (hộp thức ăn như bánh tráng) nó tuyệt thực không ăn, mặc dù cho nó nhịn # 5-6 ngày liền nó vẫn không ăn thức ăn này, chỉ nghiện có trùn chỉ. ACE có cách nào giúp mình "vô bánh tráng" cho em nó ?

Theo mình, bạn nuôi cá đĩa chỉ một cặp ( 2 con ) cá sẽ rất dễ bị nhát, chậm lớn, phát sinh những vấn đề khác liên quan, trong đó có việc tập cho cá ăn thức ăn khô là rất khó, nếu bạn nuôi cá đĩa, thì nên nuôi số lựong nhiều hơn một tí, có thể ít nhất là 10 con cho 1 hồ 60 cm (nuôi chơi cũng được) bạn sẽ tập cho nó ăn thức ăn khác dễ hơn, nếu nuôi nhiều hơn nữa thì càng tốt, vì cá đĩa là loại thích sống theo bầy đàn, trừ khi chúng nó lớn, cá trưởng thành, sẽ sống theo cặp. Cá chỉ 3 ngón tay, thì bạn nên duy trì cho ăn trùn chỉ, hoặc trùn chỉ loại bỏ trong vĩ, cá ăn cũng tốt, không sao. Nhưng trùn chỉ bạn mua đem về phải đảm bảo là rửa thật sạch, cho trùn ra hết bùn rồi mới cho cá ăn, mùa này lưu ý cá rất dễ bị sình bụng.

Thân!

Ut9

Trunchi69

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm tết mua trùn không được, tim bò đông lạnh hết. Tui cho ăn bằng thức ăn khô của Đài Loan 30k/hủ bột màu đỏ đỏ tụi nó ăn như điên.Loại bánh tráng của bạn 20k/hủ là của Trung Quốc nên tụi nó chê là đúng rồi! nhớ tập ăn chút chút kẻo hư nước

coidoiotroc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm tết mua trùn không được, tim bò đông lạnh hết. Tui cho ăn bằng thức ăn khô của Đài Loan 30k/hủ bột màu đỏ đỏ tụi nó ăn như điên.Loại bánh tráng của bạn 20k/hủ là của Trung Quốc nên tụi nó chê là đúng rồi! nhớ tập ăn chút chút kẻo hư nước
Bi giờ hộp đó lên 40 k rồi đó , tui cũng hay cho ăn loại này , không hiểu có tốt không ?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom