Guest viewing is limited

oldboy.vdn

Thành viên mới
SVC$
0
Thấy các bác trong diễn đàn làm aviary nhiều quá, em cũng tò mò làm một cái aviary mini nhân tạo, cho chim nhảy nhót cho zui.

Hiện giờ em đang nuôi: 1 con chim ri
1 cặp Chào Mào

Các em sống rất hòa thuận, hay hót, sắp tới em sẽ bổ sung thêm 1 cặp thanh tước

Các bác xem xong aviary của em, nhớ chém nhẹ nhẹ thôi nha...mới lần đầu làm...thank đã góp ý !

View attachment 5869

Chỉnh sửa lần cuối:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Aviary của bạn theo mình chỉ để tầm 1 cặp chim là vừa. Chớ hơn 1 cặp e không ổn hơi hẹp sợ chúng wánh nhau.
Aviary này nằm sau nhà hay trước nhà vậy?

2 Bên tả hữu hihi để 2 chậu cảnh mà loại này có gai thì phải? Hic hic nhở sơ ý đụng phải thì mệt bạn à hihi.

thân mến,

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...với diện tích lồng khiêm tốn thế này...chỉ nên nuôi loại chim nhỏ...ví dụ: 1 đôi 7 màu ,1 đôi hoa mai ,1 đôi manh manh...sẽ rất hợp với lồng...

oldboy.vdn

Thành viên mới
SVC$
0
Đúng rồi 2 cây này có gai nhưng mà nhỏ thôi, cũng định làm cái aviary mới to hơn, cái này là ở trên sân thượng, mà do thấy cái chuồng thỏ này để không cũng phí nên tận dụng, mình chỉ nuôi 1 cặp thanh tước và 1 cặp Chào Mào thôi, vì 2 loại chim này ăn cùng cám. Ra năm mình sẽ làm cái aviary bằng sắt to rộng luôn...cao 3m, dài 5m, có bánh xe đẩy di chuyển cho dễ dàng, cho mấy em bay nhảy cho sướng. Thank các bác đã góp ý

View attachment 5890

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom