Guest viewing is limited

mechimsau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em có 4 em chim sâu , 3 đầu đỏ , 1 húyt cô , nuôi khỏang 6 tháng , nhưng mỗi lần bỏ chậu nước vào trong lồng thì không chịu tắm , có cách nào để cho em nó tắm không ? chỉ e với

Demon89

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con chim nó cảm thấy an toàn thì nó mới tắm . Bác nhúng lồng vào nước nó sợ làm sao dám tắm chứ . Bác đầu tư 1 cái lồng tắm cho các em nó phơi nắng 15' sau đó mở 2 cửa lồng áp sát nhau cho nó chạy qua lồng tắm thì đóng cửa lại rồi đi chỗ khác . Con chim cảm thấy an toàn sẽ tắm thôi . Chúc bác thành công !

mechimsau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình không có nhúng lồng vào nước , mình thiết kế bỏ cái chung tắm nhỏ nhỏ vào lồng , rồi đi chỗ khác , tưởng đâu em nó tắm , ai ngờ không tắm gì cả . Mình muốn biết lồng tắm cụ thể ( không lẻ cái lồng không và chung nước , phải 2 lồng mới được hả ?

rongcon_bd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hiện mình cũng đang nuôi sâu, khuyên và huyt cô. Do cũng nuôi nhiều nên mình lấy cái vỏ chai sữa tươi loại giống ở bò sữa long thành bán rùi cắt bớt đi để lại phần đáy. Chiều cao từ đáy lên khoảng 4 đến 5cm. Rùi cho nước vào bỏ vào lồng cho chúng tắm. Còn lồng tắm mình chỉ dùng cho mấy chú Chào Mào và chòe thui. Mấy chú chim của bạn không chịu tắm thì bạn chỉ cần cho máng nước vào và treo lồng ra chỗ nắng là em nó ắt sẽ tắm liền. Hihihi

Còn về lồng tắm thì bạn ra ngoài tiện mua một cái rành cho khuyên và sâu cũng rẻ thui (nếu nhà bạn có lồng dư (loại nuôi khuyên, sâu ấy)thì bạn tận dụng lồng dư đó và lấy cái vỏ chai nước cắt ra để đựng nước cho vô lồng làm máng tắm cũng được Hihihi). Lồng tắm không phải là 2 lồng mà là 1 lồng tắm và 1 lồng nuôi. Bạn kề cửa của 2 lồng lại với nhau để sang chim từ lồng nuôi qua lồng tắm thui.

Một chút múa rìu qua mắt thợ chia sẻ cùng bạn.

tam_phan92

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng nuôi 1 e sâu đầu đỏ mình thì làm khác bác,e cho 1 hũ yaua vào trong lồng rùi đổ nước bằng miệng hũ yaua rùi để trong đó cho nó luôn,nếu chim chưa biết tắm thì bác phun 1 ít nước lên người nó giống ( phun sương ) rùi e nó thấy ướt người rồi e nó từ từ sẽ lao vào tắm thôi,nên nhớ bác phải đi xa ra e nó thấy an toàn e nó mới tắm rồi sau này e nó quen không cần phun nước nữa e nó sẽ lao vào tắm 1 cách nhiệt tình lúc đó bác sẽ cảm thấy thích,chúc bác sẽ có 1 e chim như ý mình mong muốn
thân ái chào

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom