Guest viewing is limited

K.I.S.S

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào cả nhà e vừa mua 1 chú chòe than nuôi đc 1,5 năm của thằng bạn. h e mún tập cho nó tăm thì làm thế nào ai cao thủ xin chỉ giáo cho e cái. thằng chủ cũ nó ko chịu cho chòe tắm bên lồng tắm e hỏi thì nó bảo bỏ 1 chậu nước nhỏ trong chuồng là nó tắm, e thì mún nó sang lồng tắm rồi tự tắm mình vệ sinh lồng cho sạch là oki. e đã làm theo mấy cách mà trên google bày rồi mà ko đc full nước cho nó rồi để vậy nó cũng ko chịu tắm cho về chuồng thì lại lao vào cóng nước tắm đến phát nản ai có cách nào hay mà hiệu nghiệm chỉ giáo cho e nhé!!!!!!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vinhphong

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào cả nhà e vừa mua 1 chú chòe than nuôi đc 1,5 năm của thằng bạn. h e mún tập cho nó tăm thì làm thế nào ai cao thủ xin chỉ giáo cho e cái. thằng chủ cũ nó ko chịu cho chòe tắm bên lồng tắm e hỏi thì nó bảo bỏ 1 chậu nước nhỏ trong chuồng là nó tắm, e thì mún nó sang lồng tắm rồi tự tắm mình vệ sinh lồng cho sạch là oki. e đã làm theo mấy cách mà trên google bày rồi mà ko đc full nước cho nó rồi để vậy nó cũng ko chịu tắm cho về chuồng thì lại lao vào cóng nước tắm đến phát nản ai có cách nào hay mà hiệu nghiệm chỉ giáo cho e nhé!!!!!!!
bạn tháo cóng nước trong lồng nuôi ra cho vào lồng tắm cùng với 1 cóng sâu ,hay cào cào .rồi vào ngồi đợi ,em nó thấy sâu sẽ tìm cách qua thôi .làm vài lần thành quen .tập cần phải kiên nhẫn bạn ah

HoHoHa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim của bạn mới về lạ cảnh + bạn thay đổi thói quen sinh hoạt của nó nên vậy thôi. Bạn cứ chịu khó sang lồng tắm, để yên tĩnh, trùm nóc lồng lại, cho quan sát chim khác tằm ít bữa nó quen tăm thôi. Đừng fun nc hay làm hoảng ma nó sợ thành phản xạ có điều kiện khi nhìn thấy lồng tắm nha.

K.I.S.S

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hjc con này nó bướng lắm các bác ah làm kiểu chi cũng ko chịu sang lồng tắm e bỏ sâu hay dế kiểu gì nó cũng ko chịu sang chỉ có cách bắt sang mà vẫn chưa chịu tắm

ndh0785

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim nuôi được 1,5 năm rồi chắc cũng rạn người lắm rồi phải không bạn ? Bạn cũng mới bắt em nó về nên em nó còn lạ thổ ấy mà vài bữa là quen ngay thôi. Theo ý kiến riêng của mình thì bạn nên chọn vào 1 ngày năng đẹp cho em ấy tắm . Bạn vẩy ít nước đủ làm chim âm ẩm lông nhưng đừng làm chim sợ nhé sau đó mang ra chỗ nắng nhẹ và đặt cạnh lồng tắm mở của ốp sát lồng chim và lồng tắm vào nhau . Dưới ánh nắng mặt trời chim sẽ thấy khó chịu và sẽ nhảy qua tắm thôi .Bạn cứ làm vài lần là chim sẽ tắm ngon lành thôi . Và mỗi lần vậy bạn cũng mang 1 em chim nào đó tắm cùng ( nhưng không phải tắm chung nhé:a01: mà chỉ cho em chòe nhìn thôi ) Vài lần là Ok ngay thôi mà . Cách này mình hay áp dụng với mấy em Chào Mào cứng đầu lười tắm trước kia mình mới bắt bổi lắm giờ thì tắm ngon lành hết rồi . Mình cũng có em than nhưng mà được cái em nó thích tắm nhìn thấy nước bên lồng tắm là em nó nhao nhao lên rồi mở cửa lao ầm ầm qua ngay hjhjhj

hathienhun

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác nào có cách cho bớt mùi không, mình có hai con. hôm nào lạnh không dám cho tám, hay bận chưa không về được. Hai ba ngày thì mùi nhức đầu luôn, mình thấy mệt quá à, khổ hơn nuôi my quá

dung205

Thành viên mới
SVC$
0
Tại sao chòe than thay lông xong khong chịu tắm ở khay tắm mà nó cứ tắm trong cóng nước uống

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom