Guest viewing is limited

bibicay90

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thân chào các bạn. mình thấy nhiều người nuôi đất non lên lại ép đất học giọng của những chú than:a22:. Mình đã thấy và được nghe những chú đất hót giọng rừng rất mạnh mẽ, tuy âm sắc không êm tai bằng giọng của than, nhưng khi nhìn cách chơi linh hoạt nhanh nhẹn cùng những cái đánh đuôi liên tục thì mình lại thấy rất mê:a44:. mình lập topic mong các ace cho ý kiến về chất giọng của đất đễ những người mới chơi đất như mình được tham khảo.:a43:

hackerkido

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cái này mình không rõ lắm,nhưng mình cũng có xem đâu đó trên diễn đàn thì có người nói là giọng của chòe than gần giống với chòe đất, nên cho chòe đất học giọng than thì mau hơn và giọng chòe than thì đa số người chơi chim cảnh đều đồng tình là hay nhất nhì trong các loài chim Và một điều mình còn biết nữa đó là chim chòe đất vốn có phong cách múa đuôi cánh rất đẹp và vui mắt,vì vậy nếu kết hợp lại giữa "vũ đạo" độc đáo của chòe đất và "giọng hát" điêu luyện của chòe than thì chúng ta sẽ được một chú chim rất hay mang phong cách riêng của loài chích chòe:a20:.Đôi dòng suy nghĩ của mình nếu có gì sai sót mong các bạn góp ý thêm :a01:

La_Vang_Roi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vì giong chòe đất có giọng khàn nên người ta cho no học giọng than đẻ nó mất đi giọng khàn cố hữu đó với lại tiếng cua CCĐ rất đanh nên hót giọng than rất hay.có sai sót gì thì các anh bổ sung

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn bibicat90,
.
Có một số anh em thích giọng đất rừng khàn khàn lại hay, có một số thì đòi phải giống giọng than, đây cũng là sở thích mỗi người nên không dám bàn. tập giọng than thì nên tập lúc chim còn nhỏ. Còn nết chơi thì đất vốn linh tính hoạt và đánh đuôi luôn thôi. tuy nhiên đất bổi chơi hay hơn cả, nếu thuần tốt có thể dạn như chim con lên và không chụp lồng, nết chơi rất ổn định. Cá nhân mình vẫn thích đất có chất giọng nguyên thủy. Hiện mình có hai em, một giọng rừng và một giọng than.
.
Thân chào

bibicay90

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào anh!
Em cũng thắc mắc về giọng của đất, tại hôm nọ ra chỗ chơi chim có em đất chơi giọng rừng chuẩn và lên hình nét luôn mà lại bị chê là giọng không được hay nên em cũng thắc mắc. em cũng rất thích giọng rừng hơn,tại tuổi nghề còn bé nên vẫn chưa nuôi được chú bổi nào. hi vọng sau này sẽ cố làm 1 em :a43:

Pe' học huôi chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cái này cũng hok rành lắm nhưng thấy có một người bạn có con đất hót giọng rừng thì nghe khàn khàn, hỏi thì người ta nói là do chim bổi nên giọng hơi bị khê, hok biết hư thực ra sao, sẵn có topic này nhờ ACE chỉ dẫn thêm. Thân.

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ae cho mình hỏi cái, chòe đất bổi từ nhỏ học giong than là từ khi nào, vừa biết ăn là cho hoc à. chỉ cho nghe băng thui thì nó có hoc theo không hả mấy anh. thank

SILVER_ARROW

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em thì khoái chòe đất hót đúng giọng thiên nhiên của nó. Đã có thời gian em nuôi tôm sát bờ biển Lagi Bình Thuận, khu náy còn khá hoang sơ. Tầm 8 giờ sáng là nghe chòe đất hót, lúc đầu thì giọng hơi "đặc", nhưng nửa tiếng sau khi nắng lên giọng căng và thanh hẳn. Khi chòe đất căng giọng là lúc cung bậc rõ ràng nhất, có cao có trầm. Cho chòe đất học giọng than thì chòe đất học rất nhanh so với học giọng khác và giọng nó cũng trở nên thanh hơn, đó có lẽ là lý do mọi người hay ép giọng than cho chòe đất. Dù sao em vẫn thích giọng "zin" hơn, cái gì zin là em thích dù có thể nó không bằng hàng "độ":a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom