Guest viewing is limited

ngoctiendba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tháng trước, mình có mua 1 con cu mồi do người quen giới thiệu. Nuôi cả tháng nhưng ít gáy, ra rừng nghe cu ngoài gáy k dám gáy lại. Mình nghĩ là bị tụi nó hợp rơ nhau dụ mình. Mình mang vào cho thằng bạn coi. Nó bảo là chim đang thay lông. Cái này thì đúng là đang thay lông, vì lông rụng rất nhiều ở máng chim. Mình xin hỏi: cu mồi đang thay lông có thể mang đi bẫy được k? Và chuyển chủ bao lâu thì chim có thể chơi bình thường được? Và cu mồi thì có phải ra rừng treo lên là gáy k? Hay phải đợi chỗ nào có cu gáy rùi mới treo?
Người bán đã đánh tiếng lấy lại chim nếu mình k vừa ý. Mình đang đợi chim hết mùa thay lông coi sao đã. Chim thay lông bao nhiu ngày vậy mấy bạn?
Cảm ơn các bạn đã quan tâm. xin cho mình lời khuyên với!

NCH-QN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có một so sánh nhỏ để bạn dể hiểu, một đứa bé đang mọc răng thì hay gay gỗ khóc nhè chứ không ngoan, không vui chơi. Có thay đổi để phát triển trong đứa bé. Chim cũng vậy, đang thay lông là lúc thay đổi trút bỏ bộ áo củ thay vào bộ áo mới. Lúc này chim mất sức rất nhiều nên không thể sung mà gáy hay hót được. Bạn cần bổ sung thêm dinh dưỡng cho chim. Tốt nhất là nên hỏi chủ củ những kinh nghiệm để chăm sóc tốt cho chú chim lúc này. Không ai hiểu hết chú chim bằng người đã có thời gian dài chăm chúng. Chúc bạn vui...... sau mùa chim thay lông.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom