Guest viewing is limited

taptanhchoichim1

Thành viên mới
SVC$
0
Tác dụng của lồng tập lực...?
Cho em nó vào lồng tập lực bao nhiêu giờ mỗi ngày?1 Tuần cho em ý vào mấy lần ?
Thay lông cho em ý tập lực được ko?
Em sang em nó vào lồng tập lực , lần đầu tiên , em ý tỏ vẻ k quen thì pải?Đứng yên cầu này khoảng 10p rồi di chuyển sang cầu khác?Em để em ý ở trong lồng tập thể 2h mà thấy em nó ít di chuyển quá ? K như trong các clip tập lực của ACE?Làm thế nào cho em ý di chuyển liên tục hả các bác?
Lồng tập lực của em 1,5m? Như thế có được ko các bác?
.....................................................................................
Bác nào có kinh nghiệm vào giúp cho em cái?
:a11:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Blood_anger

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cái này cũng bó tay mình chưa tập lưc bao giờ :)). hic lại ko đủ 50 ký tự

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
Nếu cho bền sức thì nên dùng lồng cao cho e nó bay nhảy. Còn nếu tập cho e ấy đấu linh hoạt thì dùng lồng ngang nhiều cầu đậu. Thường thì nên tập cho chim ở trong lồng tập lực cho quen chỗ. Sau đó kê chim khác lại cho đấu với chim trong lồng tập lực ( không đá nhé bác ). Thời gian đầu bác chỉ nên để khoảng 1h 1 ngày thôi. Tuần sau cho lên 2h và cứ thế. Cũng khuyên mọi người là nên cho chim ở trong lồng tập lực rộng rãi. Chim được bay nhảy nhiều hơn giúp tránh các bệnh về chân. Lồng di chuyển được thì tốt mà ko di chuyển được cũng ko sao. Chỉ khi đi chơi mới sang chim sang lồng nhỏ thôi. À mà bác nên áp dụng với chim thuộc chứ nếu ko thì sang ra hơi khó đấy nhé.

vypham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tên " tập lực" thì đã nói lên điều bạn thắc mắc rồi đó,lồng có tác dụng tập thể lực cho chú chim yêu dấu của bạn đó giúp cho em nó khỏe,linh hoạt hơn.có sức khỏe là có tất cả mà phải không bạn?."Theo lời Bác dạy phải siêng tập thể dục vào".Hi.
Lồng của bạn chiều ngang mà được 1,5m thì tốt quá, đủ điều kiện để em nó tha hồ mà tập thể dục.Bạn mắc cầu 2 bên cho em nó bay qua bay lại.Lúc đầu em nó chưa quen với lại ở lồng nhỏ lâu ngày ít vận động nên yếu lắm bay vài vòng là mêt rồi nên sinh ra ít họạt động,bạn có thể lấy cây khèo cho em nó bay qua bay lại vài vòng cho quen xem thấy em nó mệt thì cho nghỉ tí rồi lại tiếp tục.Mà nhớ là tập vừa phải thôi nha không thì nó đột quỵ đi theo tiếng gọi nơi hoang dã đấy hihi.(cũng giống như bạn đá bóng thôi mà mệt thì đi bộ nghỉ tí rùi chạy tiếp)...Cứ thế ngày nào cũng cho tập khoảng 1-2 tiếng là ok tùy theo sức khỏe của ẻm.Mỗi ngày thì tăng dần lên, được ngày nào cũng tập thì còn gì bằng.
Còn về vấn đề thay lông thì hạn chế cho em nó bay nhảy thì tốt hơn vì quá trình thay lông mệt mỏi,đau nhức mà bắt em nó tập thể dục nữa thì có mà.....hi.Chúc bạn có được chú chim khỏe mạnh như cầu thủ giải ngoại hạng( giải này là khỏe nhất đó..hi)..và ra trường hay đi thi thì chơi mãi mà không biết mệt là gì.Thân!!

romeo310

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em toàn cho tập lực vào cái lồng nhốt tập chung to ( làm bằng sắt bọc nhựa, ở mấy hàng chim hay nhốt á ) ;)) cho e nó vào đó thấy OK lắm

oranger

Thành viên tích cực
SVC$
0
lúc chưa có lồng em thả cho em nó bay ra ngoài mấy cái cây trước nhà cho em nó tung tăng. giờ ráp 2 cái lồng bồ câu lại, dài 2met, đề 2 cầu 2 đầu. em nó ít tung tăng bay nhảy hơn thả ở ngoài. vậy cách nào là tốt hơn khi cho em nó tập lực?

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
Thả ở ngoài thì quá tốt rồi bác, đó là cách tập lực mà không gì bằng và cũng không ai dám....Lỡ mà mùa ghép cặp mái nó về 1 cái là coi như ta chia tay từ đây. Còn ko thì phải xem quản kĩ. Kẻo có ai đi ngang qua nó canh me thì mất chim, lúc đó chắc ráng chịu.........kakakakka. Cơ mờ nhà bác ở đâu ý ? E tới canh :)):))=))=))

khuyennon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đúng thật em cho khuyên trở lại lồng tập thể bay vài vòng là thấy em nó há hết cả mỏ để thở :(
còn Chào Mào em nuôi 2 năm ko thả thấy dấu hiệu đứng lệch cầu cánh hơi lệch :( anh em chú ý lồng tập lực khá cần thiết

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom