Guest viewing is limited

Mr_Tran

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khi cho chim ăn châu chấu và dế ngoài tác dụng dinh dưỡng mà ai cũng biết , mà có thêm tác dụng khác nữa mà tôi muốn đề cập với các bạn . khi cho ăn dế và châu chấu chúng ta thường ngắt hết chân và càng đi , nhưng 1 số con chúng ta nên để nguyên chân và càng nhằm mục đích để chim xẽ mổ và rỉa những con đó . vì vậy nên chim ko bao h bị mỏ chấu

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
Khi cho ăn chỉ cần bóp mạnh vào đầu châu chấu hoặc dế là đủ làm nó không nhảy được mà để cả ngày cũng không chết

CHIM VÀNH KHUYÊN2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng nuôi và cho ăn theo cách này ( bổi ) còn chim con hay chuyền thì mình cắt hai chân sau có nhiều gai .Mình đề ý thấy nếu dế hay cào cào non thì chim nuốt nhanh và mấy em dế hay châu chấu trưởng thành con chim nó vật ăn từng bộ phận luôn .Nhiều khi cũng sợ em nó bị nghẹn mà chưa bị lần nào nên vẫn cứ thế mà cho ăn thôi . Sẳn đây cho mình hỏi về dế và châu chấu thì chất dinh dưỡng em nào cao hơn và làm chim sung hơn ?

nqminhtn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng như các bác nói đấy cứ để nguyên cho chim nó rỉa. Vì ngoài tự nhiên có ai ngắt chân cho chim ăn đâu. Chim ăn dế và châu chấu rất tốt và đầy đủ dinh dưỡng

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...dế và châu chấu là nhân sâm của chim...nếu ăn được nguyên con là tốt nhất.....

giahuy09

Thành viên mới
SVC$
0
mình thấy bảo ăn châu chấu hay bị sán, bác nào co kinh nghiêm thì chia sẻ với ae dđ nhé.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom