Guest viewing is limited

nguyen_ninhpy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chào tất cả!
Xin các anh em chỉ cho cách cắt sửa cây xanh này để cho vào hòn non bộ. Em mới tập chơi hòn non bộ nên chưa có kinh nghiệm. Cây này lá xanh đẹp, trồng rất chậm lớn. Được cái có thế cũng dễ nhìn nhưng không biết vô hòn non bộ sao cho đẹp.
Cảm ơn sự giúp đỡ của các anh em.

thich_dong_vat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
cái này bác cần có một bộ tiều cảnh dạng biển xa, hoặc là núi đôi thì cho em nó vô mới phù hợp. Chút ngu ý mong mọi ng bỏ qua.

nguyen_ninhpy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cái này bác cần có một bộ tiều cảnh dạng biển xa, hoặc là núi đôi thì cho em nó vô mới phù hợp. Chút ngu ý mong mọi ng bỏ qua.
Cho mình xin cái ảnh mẫu của bộ tiều cảnh dạng biển xa hoặc là núi đôi để học hỏi nhé. Cảm ơn nhiều.

NGUOITHUONGXUAN

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Xin chào tất cả!
Xin các anh em chỉ cho cách cắt sửa cây xanh này để cho vào hòn non bộ. Em mới tập chơi hòn non bộ nên chưa có kinh nghiệm. Cây này lá xanh đẹp, trồng rất chậm lớn. Được cái có thế cũng dễ nhìn nhưng không biết vô hòn non bộ sao cho đẹp.
Bác này hỏi anh em nhưng còn thiếu thông tin thì làm sao mà trả lời được hả bác?!
Bác post hình ảnh của hòn non bộ đã xây (hoặc hình vẻ mô tả ý tưởng của bác sẽ xây hòn non bộ lên) thì mọi người sẽ góp ý cho bác đầy đủ về việc ký cây sanh này lên hòn non bộ bác à!

thich_dong_vat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0

nhờ giáo sư google.com giúp dỡ đi bạn, gõ vào đó thông tin bạn cần là sẽ có thôi, anh em ai cũng bận lắm đâu thể giúp hết cho bạn.

kimhoa

Thành viên mới
SVC$
0
em vẫn thấy bố em làm non bộ và tiểu cảnh suốt, nhưng em cũng không nắm bắt được nhiều, chi biết sơ sơ. Đối với các loại xanh ôm đá thì ghép xanh và những phần đá có lỗ hổng, hoặc có vị trí dễ đặt cây nhất, phủ đầy đất, thả nước khoảng 2/3 phién đá, đến khi nào thấy rễ ôm hết đá thì hoàn thanh. Còn Vói hòn non bộ thì tìm những vị trí ghép cây phù hợp phủ đất kín rễ, phun kích thích rễ và nuóc thuong xuyên cho ổn định, Em cung không chắc vèkkiieenn thúc này lám các bác có thể vào Bonsai forum.vn tham khao them :a12:

tuonglan26_3

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chào tất cả!
ban oi co thấy hình gì đâu bạn.phải có hình mới xem đc chứ

ancaraven

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào tất cả các bạn, mình là thành viên mơí, mong đươc giao lưu và học hỏi kinh nghiêm, cho mình tham gia chơi cây xanh và hoa lan với ạh.
Thân chào các bạn!

cucvang

Thành viên mới
SVC$
0
chào bạn!bạn không có hình ảnh thì anh em bó tay,thôi thì tạm lấy tỷ lệ này xem ổn không?người 1 phân ,cây cao 1 tấc núi cao 1 thước,cây trực trồng bãi bằng ,cây bay trồng triền vách ,cây thác đỗ trồng vách núi,ở khoảng cao 70-80 chiều cao của núi,nếu bạn không trồng vào non bộ ,mà bạn muốn làm cây bám đá thì lại khác
thân chào!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom