Guest viewing is limited

Khoai bi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình mới đựơc một người bạn để lại cho một SC sông hồng, các bác xem và cho ý kiến nhé, rất xin lỗi trước vì hình chụp không được đẹp

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hình mờ quá nên nhìn khó đánh giá, nhưng có điều là bạn không nên nuôi sơn ca cùng yến vì như thế chú sơn ca của bạn sẽ học giọng và năm sau chắc chắn rằng 90% giọng của nó là giọng yến. Rất nhiều người đã vô tình bị như vậy rồi, bạn nên cân nhắc. Chiếc lồng đẹp đó, tôi cũng có một cái nhưng dùng loại này cho sơn ca có một điều bất tiện là khi mang đi cho chim phơi nắng hơi vất vả.

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim thì nhìn không được rõ, nên không có bình luận, nhưng cái lồng thì đẹp đó, hi hi, đừng nuôi Sca cùng yến nha bạn!

Khoai bi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Rất cảm ơn bác xxxbopy mình mới nuôi SC lên chưa có nhiều kinh nghiệm rất mong ý kiến đóng góp của mọi người để được chơi nhiều hơn. Đây là hình mới chụp lại, mọi người xem và cho ý kiến nhé

khongbietgi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhìn cái mặt con này nếu là chim đuổi thì dẫy lắm đây, bạn nên treo lồng chim quá đầu người thì chim dễ hót hơn. Nếu có chỗ nào mà không sợ chuột thì treo cả ngày đêm chim sẽ rất khoẻ và chơi rất ổn định.
- Cát dải đáy lồng bạn nên sàng qua để cho mịn hơn chứ để thế này trông không được đẹp mắt lắm

xalung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sáng nay em đi qua Hoàng Hoa Thám. Chỗ giao nhau với Văn Cao đó. Thấy bà kia có 3 con chim bảo sơn ca bắc. Em hỏi mấy người mua chim ở đó, người bảo sẻ mía, người bảo sơn ca. Em kết quá muốn mua nhưng nghe thế sợ không dám mua nữa(chưa chơi bao giờ nên chịu không biết có đúng sơn ca không). Em không có máy ảnh nên không chụp được. Bác nào có điều kiện đi ngang qua đó nghía hộ em phát xem là sơn ca hay sẻ mía với. Nếu là sơn ca em rinh luôn cả 3 ấy chứ...:a36::a02:

rongbien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sáng nay em đi qua Hoàng Hoa Thám. Chỗ giao nhau với Văn Cao đó. Thấy bà kia có 3 con chim bảo sơn ca bắc. Em hỏi mấy người mua chim ở đó, người bảo sẻ mía, người bảo sơn ca. Em kết quá muốn mua nhưng nghe thế sợ không dám mua nữa(chưa chơi bao giờ nên chịu không biết có đúng sơn ca không). Em không có máy ảnh nên không chụp được. Bác nào có điều kiện đi ngang qua đó nghía hộ em phát xem là sơn ca hay sẻ mía với. Nếu là sơn ca em rinh luôn cả 3 ấy chứ...:a36::a02:

tất cả ở đấy đều là sẻ mía bạn đừng bao giờ mua sơn ca ở đấy chỉ mất tiền toi thôi.

khuyenmao

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhìn con sơn ca của bác đẹp đấy, em cũng mới dc một người cho một con, nhưng chú sơn ca của nó hay bị xù lông quá, các bác xem thế nào chỉ cho em với thank các bác trước nha:a01::a01::a01::a01::a01:

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chú Sca dó của bạn đẹp đó chứ, cặp mỏ đó rất NGON đó nha, lúc không chụp hình, hắn chắc dáng đứng đẹp lắm nhỉ, nhìn OK lắm nha! Mà bạn nên thay nền bằng cát đen nhé, để chim còn tắm cát mà! hi hi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom