Guest viewing is limited

hoahaclong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em có 1con sơn ca lứa chim bổi bẩy được nuôi 5 tháng rồi bây giờ chim đã lên nấm hót nhưng hót không được to. vậy bao lâu nữa thì nó sẽ hót to. cần cho nó ăn gì để căng lữa

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
Ðề: sơn ca lứa

sơn ca đễ nuôi lắm bạn. theo mình thì bạn nên bổ sung rau xà lách, dưa leo, hạt kê bạn trộn thêm trứng thì ok ah. nhưng chim con thì ít con hót to lắm phải chim hai mùa trở lên mới hót căng. một vài kinh nghiệm nhỏ mọn có gì sai xin anh em bbor qua cho
thân

neuvaisau

Thành viên tích cực
SVC$
0

nuôi thế là ác rồi 5 tháng đã hót liu rui rồi. hôm nay em vừa ngồi cùng 1 cao thủ nuôi sơn ca nuôi 1 em sông hồng gần 11 tháng hot căng. con của ông anh em nuôi gần 2 năm mới hót liu rui là được rồi.
anh lên tự tim lấy cám, chứ đừng nghe ai cả người ta toàn dữ bí quyết thôi không nói thật đâu. anh lên tìm cám mà làm minh chải nghiệm thôi hôm anh 2 ae em mới biết bị lừa gần 10 năm nay họ toàn lừa mình mà lúc nào cũng kêu anh em. có cách làm cám nhưng hứa người ta ko bảo rồi.

trunghatang1

Thành viên tích cực
SVC$
0

mình nuôi 3 em được 7 tháng rùi đang hót to và căng lửa hót từ sáng tới chiều, bạn nên nuôi thêm vài em khuyên nữa bạn àh, mỗi khi khuyên hót chuyện là mấy em của mình hót căng lên, bạn nên kiếm thêm trứng kiến để bổ sung vô cho chúng, trứng kiến làm cho SC căng lên đó bạn ah

nguyenchi

"Sơn ca Bắc"
SVC$
0
Muốn con chim hót to sau thời gian ngắn thì phụ thuộc những yếu tố sau:
-Tố chất con chim(mình đã từng nuôi chim Huế 7 tháng xong lông hót căng)
-Ở nhà có nhiều chim cùng loại hót suốt ngày,con chim nhanh lên hơn.
-Nuôi con chim căng từ từ ăn mồi tươi như châu chấu,cào cào,trứng kiến...(không sâu,có thì cho ít).Cám không quyết định gì nhiều,trừ khi thay lông cần cám ngon đủ chất để chim có sức thay lông.Các loại như mướp đắng,dưa leo,giá đỗ chỉ là giải khát cho chim.

Nhưng phải từ năm thứ 2 trở đi,sự ổn định của chim mới có,chim mới hót căng bài bản(có trường hợp năm đầu hót lên,mất 2 năm không hót,sang năm thứ 3 chơi suốt ngày).Gần gũi cho ăn,cho uống,bê lồng ra phơi nắng cũng là cách để con chim quen môi trường,tiếp xúc với con người từ đấy mà chăm hót hơn.

chimvotinh

Thành viên mới
SVC$
0
Bác nguyễn chi nói chuẩn quá. Mong 1 ngày nào đó được đi theo học hỏi kinh nghiệm của bác

dungpro83hd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em thì chưa chơi SC bao giờ, nhưng nghe trên Youtobe thì thấy ưng cái bụng nắm.nên mạo muội hỏi các Bác vài câu, mong các Bác chỉ giáo.
1) Thường thì mất bao lâu thì một em SC bổi tạm rạn rĩ và có thể hót liu riu?
2) Giá một em SC bổi khoảng bao nhiêu ở Hải Dương hoặc HN ?
Xin chân thành cảm ơn các Bác trước ợ

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Em thì chưa chơi SC bao giờ, nhưng nghe trên Youtobe thì thấy ưng cái bụng nắm.nên mạo muội hỏi các Bác vài câu, mong các Bác chỉ giáo.
1) Thường thì mất bao lâu thì một em SC bổi tạm rạn rĩ và có thể hót liu riu?
2) Giá một em SC bổi khoảng bao nhiêu ở Hải Dương hoặc HN ?
Xin chân thành cảm ơn các Bác trước ợ

sơn ca có giọng hót rất hay. người chơi lâu năm họ thích sơn ca bổi rừng hơn vì giọng hót hay sơn ca rừng booir dù giọng nó có lai cũng hay. chơi sơn ca người ta ko thích nó lai giọng yếu khuyên chòe. sơn ca bổi sông hồng huế giá tầm 800k đến 1,2 triệu/e sơn ca huế cũng đc tầm 600k đến 800k. sơn ca quảng yên cát bi giá cao nhất vào trong thì rẻ hơn
cũng như các loại chim khác có con mua thuan có con lâu thuần . nếu muốn mua sơn ca bổi hay nên chọn những người chơi kn lâu năm uy tín bẫy giúp rồi lựa ra

Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom