Guest viewing is limited

hoasac

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình nuôi em này được gần 1 năm rồi. Xin AE cho vài lời nhận xét

hoasac

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Gửi Thêm một số hình nữa anh em xem giúp. ................................................

Robinson

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cả chim và lồng đều rất đẹp, hình như là chim con nuôi lên phải không bạn (vì mới 1 năm tuổi lồng mà lông lá đẹp quá) chim nhà mình là chim bổi lên nuôi 3 năm lồng rồi mà lông nhìn không được bắt mắt như sc của bạn nhưng bù lại giọng chim bổi nghe vẫn sướng hơn.Mà cả cát trong lồng cũng đẹp luôn, bạn ở gần biển có khác mình thì toàn phải dùng cát xây dựng nên trông không được bắt mắt cho lắm. Thân

hoasac

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú SC nhà mình nuôi từ chim con, khoảng 4 năm tuổi. Rất siêng hót. Ở nhà chỉ có 1 con nên cũng buồn, đang kiếm thêm 1 chú sc bổi nữa nhưng khó quá. Mùa này chưa thấy có chim sc.
Cát nền mình lấy cát trắng ở Cam Ranh pha thêm sạn hạt làm bể thủy sinh.
Cảm ơn bạn!

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhìn cát trong lồng biết ngay chủ nhân là người chăm chút cho chim, chúc mừng bạn có chú chim đẹp, lồng bạn đẹp đó. Bạn nên nuôi thêm một chú nữa cho chim căng lửa và học giọng lẫn nhau, nhưng chú chim của bạn nuôi từ non lên thì có thầy dẫn không đấy? nếu không có con dẫn để học giọng thì chim non nuôi lên hay học giọng chim khác nhất là giọng chích bông.

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
chim đẹp lắm
khi nào chim căng lửa lên bồng thì up clip cho ae cung xem :a06::a06::a06::a06:

huyhuy_ktm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em đang bập bẹ tìm hiểu để nuôi SC,nhờ các anh chỉ giúp cái miếng gì trắng trắng to to trong lồng Sơn ca vậy ạ,Em cám ơn!

hoasac

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em đang bập bẹ tìm hiểu để nuôi SC,nhờ các anh chỉ giúp cái miếng gì trắng trắng to to trong lồng Sơn ca vậy ạ,Em cám ơn!

Mình để miếng mai mực cho sc nó mổ mòn mỏ, vừa bổ sung khoáng chất cho chim. Rẻ lắm, khỏi cần phải làm khoáng phẩm cho chim. Chỉ với 5k là bạn có ngay 1 miếng mai mực mua ở tiệm thuốc bắc ấy. Chúc chơi chim vui vẻ!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom