Guest viewing is limited

cuong_thaibinh

Thành viên mới
SVC$
0
chào các bác! con chim cu nói riêng, gia cầm và thiên cầm nói chung đều có 1 đặc điểm là chúng ăn những hạt sỏi nhỏ! do chúng ko có răng để nhai nên để giúp cho dạ dày tiêu hóa thức ăn chúng dùng những viên sỏi nhó vậy nên hãy cho vào cóng chim ăn một ít sỏi cát vàng là được hoặc cho riêng ra 1cóng khác
:a06:

duy quat

Thành viên mới
SVC$
0
Một tuần bạn nên hạ thổ vài lần để chim tự ăn ở dưới đất, còn chim ở lồng nuôi ( không phải lồng bẩy) thì bạn có thể cho thêm một dấu ( cóng ) nhỏ cho đất cát vào đó cho chim ăn. Nếu bạn bỏ chung sỏi vào thóc thì chim sẽ bớt thóc để tìm đất cát làm thóc rơi vãi.

khướu_sáo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng cu gáy có 4 cóng : 1 Thóc - 1 Đồ ăn phụ trợ - 1 Nước - Và 1 Cát . Nếu cho lẫn thóc và cát-sỏi vào nhau thì cát-sỏi sẽ lấn suống đáy cóng . Chim ăn khó , dễ vung vãi . Tốt nhât 1 tuần cho hạ thổ phơi nắng 1-2 lần trên hỗn hợn đất sét-cát-sỏi nhỏ chim ăn dễ tiêu hoá , tiếp khoáng chất , hơn nữa , phân đi rắn và hok hôi .
Chúc vui

sothich

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh làm chi nhiều cóng trong lồng bẫy nó vướng và chim ngoài cũng sợ nữa cứ 1 hay 2 tuần thì cho em nó xuống đất là em nó ăn ah và cho vai hạt kê rải ra đất em nó thích như vậy lắm vì ăn trong hủ không có thú vị

hiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin hỏi các bác nếu chim đang nuôi trong lồng quả đào thì làm sao để hạ thổ cho chim ăn đất ,sỏi? Mỗi lần hạ thổ lại thả em nó ra rồi lại lùa vào lồng à?mong được chỉ bảo vì tôi hiện giờ cũng đang nuôi 3 con mà chưa biết hạ thổ sao cho các em ấy đỡ sợ.....

thanh_my2009

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hạ thổ là lấy lồng để xuống đất đó anh nhưng mà cái lồng quả đào của anh cái đế nó có cao hay ko nếu cao thì lấy hủ hốt mấy hạt cát hơi to chút cỡ như chân nhan ấy còn đế lồng thấp thì để em nó trông lông cho nó tự nhảy xuống đít lồng ăn à . cu gáy có đặc điểm là nuôi cho lắm xảy ra bay mất liền à cao thủ nào nuôi ngoan hung mới đc thôi ( đó là em nói cu con đấy nhé chứ cu bổi thì đứng nhìn nó bay ) he he he

phamhong5264

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đó là chổ ở mình có đất trống còn ở tp thì chỉ kiếm cát xây dựng mà sàn cho cu gáy ăn thôi bạn ơi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom