Guest viewing is limited

tondai27

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
AE nào có thể so sánh giữ cào cào và trứng kiến xem CM ăn loại nào thì tốt và đủ chất hơn ko?xin chỉ giáo

chaomao_dt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
AE nào có thể so sánh giữ cào cào và trứng kiến xem CM ăn loại nào thì tốt và đủ chất hơn ko?xin chỉ giáo
theo kinh nghiệm của mình thì cào cào tốt hơn trứng kiến,vì trứng kiến nhiều chất béo và nóng hơn cào cào.Nếu chim ăn nhiều thì sẽ lười hót và có thể có tình trạng tư nhổ lông.Còn cào cào thì giúp chim nhanh sung ngoài ra còn có thể giữ lửa nữa.THÂN ,đây chỉ là ý kiến của riêng mình.

tondai27

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo kinh nghiệm của mình thì cào cào tốt hơn trứng kiến,vì trứng kiến nhiều chất béo và nóng hơn cào cào.Nếu chim ăn nhiều thì sẽ lười hót và có thể có tình trạng tư nhổ lông.Còn cào cào thì giúp chim nhanh sung ngoài ra còn có thể giữ lửa nữa.THÂN ,đây chỉ là ý kiến của riêng mình.
mình cũng nghĩ cào cào thì tốt hơn,nhưng mình thấy ăn trứng kiến thì mát hơn chứ.

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Theo mình nghĩ thì cào cào tốt hơn trứng kiến chứ, nhưng thỉnh thoảng cho chim ăn thêm trứng kiến thì cũng rất tốt đấy , nhưng phải nhớ là trứng kiến phải tươi phải mới không bị ướt không vón cục . Cho ăn trứng kiến cần phải lưu ý coi chừng trứng kiến có ướp URÊ chim ăn không tốt .

VUHOCMON

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ăn trứng kiến rất mát nên thường dùng cho chim thay lông,còn chim đang chơi bình thường nên lâu lâu cho ăn vẫn tốt.Tất nhiên cào cào vẫn là lựa chọn tốt hơn chứ,mình thường cho lửa của mình ăn sâu tươi,bột tự làm,cào cào và lâu lâu thêm vài con liu điu nhỏ cộng với tắm nắng,nước đầy đủ là chơi đều đều.Đó là cách chăm sóc chung cho choè lửa,đôi khi có những con mặc dù chăm sóc tốt nhưng chơi không hay thì nên chọn con khác thì tốt hơn.Đó là ý riêng của mình thôi.

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
trứng kiến ướp Urê là thế nào bạn giải thích thêm đi. Bạn đã từng có kinh nghiệp về vụ này chưa?

ludong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào dt noi bậy rồi. Trứng kiến cực mát có thể làm cho con chim thay lông luôn. Thay lông thì cực tốt. còn cào cào thì nhiều đạm hơn
:a21::a21: tốt nhất la cào cào

^PhiSon^17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thật thì mình vẩn thích cho chim ăn cào cao hơn
! trứng kiến có người cói cho chim ăn nhìu cũng ko thật sự tốt
:a06: thân !

nguoidoi2002

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình chim ăn cào cào rất tốt vì nhiều đạm:wave2:.Còn trứng kiến có tính mát nên mình chỉ dùng khi chim thay lông thôi,nếu chim đang có lửa thì mình không bao giờ cho ăn trứng kiến vì rất dễ mất lữa:a10:

tieude_mechim068

"đam mê chòe lửa"
SVC$
0
theo mình thì cái nào cũng tốt hết á. cào cào thì cho chim ă hàng ngày,trứng kiến thì mỗi tuần cho chim ăn thêm 2 lần(ít thui,khoảng 1 muỗng cafe).như thế chim sẽ sung và mướt lông.thân

VUHOCMON

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình nghĩ chứng kiến mát,nhiều chất béo nên thích hợp cho chim thay lông,nhưng đối với chim đang chơi thì lâu lâu cho ăn cũng rất tốt,còn cào cào thì bất cứ lúc nào cũng cần.

quyntit

Thành viên mới
SVC$
0
Em thấy cái nào cũng tốt , ở ngoài nha trang em nuôi ,và các chú của em thì thấy cho ăn trứng kiến thường xuyên , CM vẫn căng lửa như thường , không thấy có chuyện mất lửa ở đây .
KL : Em vẫn cho rằng cào cào tốt hơn nhiều so với chứng kiến vì trong cào cào có rất nhiều chất tốt hơn, chứng kiến ( chỉ chất béo và một số chất tăng sức đề kháng ) dành cho việc thay lông là nhiều thôi

Trên đây là ý kiến và kinh nghiệm nuôi chim của em cho thấy .

Mong pà con cho ý kiến nhận xét.

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
Theo mình thì cào cào hay trứng kiến thì cũng điều tốt cho chim hết cả, cào cào thì tùy theo vùng vì có những vùng khí hậu lạnh nên ít có cào cào, còn trứng kiến thì trong tp sg có bán nhiều nhưng cũng khá sợ người ta dùng hóa chất nên nhiều khi chim ăn dễ gây ra tình trạng đột tử mà k biết nguyên nhân.nếu có trứng kiến tốt k hóa chất thì mình nghĩ là quá tốt để thay thế cho cào cào khi k có mùa.

hoangnguyen_1712

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào các bạn, theo mình thì cả 2 loại trên cái nào cũng tốt hết. Trong cào cào có nhiều chất đạm cũng rất tốt cho việc thay lông cũa chim, trong trứng kiến cũng có rất nhiều Vitamin và đặc biệt là có tính mát và giúp cho chim mau rớt lông và nó cũng giành để sổ cho những chú chim bị bón nữa. Mình thì vào mùa thay lông cho ăn cả 2 thứ, tuy nhiên khi chim sắp hoàn thiện bộ lông thì mình ko cho ăn trứng kiến nữa mà chỉ tập trung vào cho ăn cào cào để giúp chim mau căng lữa và bền chim. Vì CC dc gọi là tôm bay mà :a01: :a01: :a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom