Guest viewing is limited

tinhyeudamme_bh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cho e hỏi SDĐ nói riêng và các loại chim cảnh nói chung có nên cho ăn sâu qui nhiều ko nếu chim đã biết ăn cám, và nếu cho ăn thì liều lượng 1 ngày là mấy cóng. thank :D

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cho e hỏi SDĐ nói riêng và các loại chim cảnh nói chung có nên cho ăn sâu qui nhiều ko nếu chim đã biết ăn cám, và nếu cho ăn thì liều lượng 1 ngày là mấy cóng. thank :D
sđđ nói riêng và các loại chim nói chung thì nên hạn chế cho ăn sâu qui bạn ah,sâu qui có tính nóng làm chim bó lông dẩn đến khó thay lông và thay lông n sẽ bị quăn bạn ah,mình ít khi cho ăn sâu qui nếu có thì mình chỉ cho ăn khoảng 1 muỗng cafe 1 ngày đ1o là chim đã vào cám còn chim chưa vào cám thì chủng chỉ cho nữa cóng vì mình vào bột bằng trứng kiến và cà cào non

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Với mồi tươi cho các loại chim cảnh nói chung thì chỉ có trứng kiến, cào cào và dế là Ok nhất, sâu quy nhỏ hay to hay sâu gì nữa (mỗi vũng 1 cách gọi) vì khi mua với 1 giá tiền thì nếu mua sâu sẽ dc nhiều hơn, cho chim ăn dc lâu hơn - nhưng thực ra nó ko có tác dụng gì cho chim cả vì bản thâm ít có chất dinh dưỡng cho chim. đằng nào cũng dc gọi là mồi tươi mà nên cứ mua thôi

Với mình thì sâu quy ko bao giờ có trong khẩu phần ăn của chim nhà. mùa nào thức nấy nhưng sâu thì ko

beonucnich

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ý kiến mình có phần hơi trái với ý kiến trên. Sâu quy cũng như cào cào, dế giúp chim dễ lên lữa, ăn nhiều sẽ làm chim trở nên sung hót nhiều, dễ bảo quản hơn dế và cào cào, bạn mua 4000 có thể cho chim ăn từ 3-4 ngày. Tuy nhiên sâu quy có đặc tính nóng nên khi cho ăn nhiều vào lúc thay lông thì lông mới sẽ xấu (hiện tượng lông quăn) nên bạn có thể thay cào cào, dế vào thời điểm này.

Trái lại, cào cào, dế tuy có đặc tính mát, tuy nhiên giá cả có phần đắt hơn nhưng khó bảo quản, dễ chết chim sẽ không ăn cào cào, dế đã chết. Bạn có thể sử dụng linh hoạt sâu quy, cào cào, dế cho chim để khẩu phần ăn được phong phú nhiều chất và tùy vào điều kiện kinh tế và điều kiện bảo quản của bạn nữa nhế, tuy nhiên trong giai đoạn thay lông nhớ để ý không nên dùng sâu bạn nhé.

Thân:a02:

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mỗi loại chim dinh dưỡng khác nhau bạn àh. Mi, Chào Mào gần như không cho ăn sâu. Sâu đầu đỏ thì mình nuôi như sau: chim thuộc 1 ngày khoảng 1/3-1/4 cóng, cho ăn vào buổi chiều khoảng 3-4h. Bổi mới đánh về thì châm sâu liên tục 2-3 ngày, cho chiim ăn thoải mái để lại sức. Sau đó vào cám và ăn chế độ của chim thuộc, hihi.
Sáng cho ăn cào cào non nữa là ok.

vuvitbg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tiện đây các bác cho em hỏi luôn.em có con chòe non và khuyên đang thay lông.mà chỗ em ko có bán cào cào,dế.phải đi rất xa mới mua dc.thế nên mồi tươi cho nó em chỉ có sâu quy.như vậy thì liều lượng sâu cho em nó mõi ngày như thế nào là hợp lí.hiện nay em đang cho ăn theo kiểu từng con 1.đưa ra cho nó mổ.mỗi lần khoảng 7-8 con với chòe.khuyên thì 3-4 con.mỗi ngày khoảng 4 lần cho ăn như vậy, tùy thời gian rảnh.mọi người xem như thế hợp lí chưa ạ.nếu chưa dược xin mọi người chỉ bảo.em cám ơn trước.thân

tinhyeudamme_bh

Thành viên tích cực
SVC$
0
tiện đây các bác cho em hỏi luôn.em có con chòe non và khuyên đang thay lông.mà chỗ em ko có bán cào cào,dế.phải đi rất xa mới mua dc.thế nên mồi tươi cho nó em chỉ có sâu quy.như vậy thì liều lượng sâu cho em nó mõi ngày như thế nào là hợp lí.hiện nay em đang cho ăn theo kiểu từng con 1.đưa ra cho nó mổ.mỗi lần khoảng 7-8 con với chòe.khuyên thì 3-4 con.mỗi ngày khoảng 4 lần cho ăn như vậy, tùy thời gian rảnh.mọi người xem như thế hợp lí chưa ạ.nếu chưa dược xin mọi người chỉ bảo.em cám ơn trước.thân
Đang thay lông ăn sâu vậy hơi nhiều đó chú, ráng chạy đi xa kiếm mồi tươi cho nó nha :D, còn ko ra chỗ mấy tiệm cá cảnh hỏi mua sâu supper worm ăn tạm cũng dc đó:D, còn sâu qui thì giảm lại càng ít càng tốt, chỉ khi nào bí quá mới cho ăn thui :D( có gì sai bỏ qua nha :D )

khoviyeu1239

Thành viên mới
SVC$
0
nói túm lại là sâu quy hay cào cào hay trứng kiếng đều tốt nhưng cái j cũng phải có mức độ không dc lạm dụng wa nhìu chất bổ chim của bạn sẽ bị tiêu chãy ah.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom