Guest viewing is limited

hoaivu92

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho em hỏi sâu này là loại sâu gì mà em thấy nhiều người cho chim ăn và bán nhiều ở tiệm chim ? À sâu này có đẻ được không ,nếu đẻ được thì cách nuôi nó ra sao và thức ăn cho nó là gì ạ?
Hình nó đây

huyentranglover

Hành trình đi tìm một nửa!...
SVC$
0
Miềng ko biết nó là sâu gì nhưng..... nhìn cứ mún nổi da gà thế nào ý.... :a23::a23::a23:
(Sorry mí bác nuôi chim).

Squallthukhoa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con này là super worm,cho chim ăn hay cá ăn đều được.Trong bài nuôi cá rồng có nói cách ép đẻ

hoalo_biglong

"Hoalo-thần chưởng"
SVC$
0
Ủa em tưởng đây là sâu quy chứ ,còn con superworm phải khác chứ nhỉ

nhoc con

Thành viên mới
SVC$
0
đúng rùi.Đây đích thực là con sâu quy rui.đã nuôi chim thì loài sâu này ai mà ko biết chứ.:a26:

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Cho em hỏi sâu này là loại sâu gì mà em thấy nhiều người cho chim ăn và bán nhiều ở tiệm chim ? À sâu này có đẻ được không ,nếu đẻ được thì cách nuôi nó ra sao và thức ăn cho nó là gì ạ?
Hình nó đây

Đây là sâu qui hoặc dân gian gọi là sâu gạo,dùng làm thức ăn nuôi chim.Thân.:a39:

truongquockiet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây là âu trùng của con Qui 1 loại bọ cánh cứng nhỏ,còn dân nuôi chim bọn mình thì gọi là sâu qui hay sâu gạo thôi..Và xin nói gỏ thêm đay là âu trùng của con Qui chứ kô phải là loại sâu nào đâu nha xin cám ơn...!

datviplk

Thành viên mới
SVC$
0
Con em thấy cho chim ăn đc là cho ăn ah! hok cần bít là sâu gì :a21:

hoaivu92

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ồ! Bây giờ thì em đã bít nó là sâu quy rùi. Nhưng sao em để cả tháng trong thau mà vẫn ko thấy nó thành con quy nhỉ? Cách nuôi để cho nó đẻ thì làm sao? mí bác chỉ em với. :a43::a43:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom