Guest viewing is limited

ngochn2010

Thành viên mới
SVC$
0
tình hình là con lửa trống nhà em hnay thấy nó đạp mái và em mái cũng đã chịu rồi ,đạp 2 lần trong ngày hnay thì cho em hỏi bao giờ nó sẽ đẻ vậy đây là lần đầu tiên mình ghép cặp lửa ,cần ae có kinh nghiệm vào tư vấn giúp mình nhé:a05:​

vietanhcao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chòe lửa đẻ cần ae có kinh nghiệm vào chỉ giáo

chưa nuôi chim đẻ nhưng e nghĩ CL cũng như bồ câu , e thấy con bồ câu nhà e đạp mái thì khoảng 3 đến 4 ngày là làm ổ ạ .. đây là ý kiến riêng của e thôi :)

ngochn2010

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: chòe lửa đẻ cần ae có kinh nghiệm vào chỉ giáo

sau 1 ngày đạp mái hnay lên thì đã thấy em mái tha rơm lên làm tổ rồi hihi mình sẽ up ảnh lên sau cho ae xem

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim trống đạp mái thường thì khoảng 4-5 ngày là chúng sẽ đẻ quả đầu tiên,ngoài thiên nhiên chúng bắt cặp với nhau khi trống đạp mái thì chúng mới bắt đầu xây tổ trong khoảng 2-3 ngày và ngày kế tiếp hoặc muộn hơn 1 ngày chúng sẽ đẻ quả đầu tiên,còn đối với chim chúng ta nuôi trong AV thì con mái đa số sẽ làm tổ trước sau đó trống mới đạp.Chim của bạn đạp mái trong thời gian này là sớm so với mọi năm,chúc mừng bạn đã có cặp chim đẻ sớm.

ngochn2010

Thành viên mới
SVC$
0
em trống của mình đc 1 năm , nhưng em mái mình nuôi đc gần 4 năm rồi em ý có 5 hay 6 chấm mơ trên đầu không biết ra con liệu có mơ không anh nqdung vì đây là lần đầu em thử ghép
hôm nọ cho vào đến chiều thấy đạp nhau luôn ,hnay thấy em mái đag cặm cụi tha rơm lên làm tổ vừa vui vừa lo vì chưa có kinh nghiệm nhiều

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0
Chúc mừng bạn đã ghép thành công,còn vấn đề mái có bông và chim con có bông không thì chưa 1 tài liệu nào cũng như 1 nghiên cứu nào giám khẳng định bố mẹ có bông mà con có bông cả,thái lan là 1 nước có công nghệ lai tạo gen hàng đầu thế giới nhưng họ vẫn chưa thể ghép đẻ thành công giống chim bông này,bằng chứng là họ vẫn qua việt nam cũng như 1 số nước đông nam á để mua chim bông và bạch tạng về chơi đó thôi mà nếu tạo ra được thì chim bông đâu đắt đến thế,nếu chim mẹ có bông thì xác xuất chim con có bông cũng có đó bạn nhưng tỉ lệ không cao nhưng biết đâu bạn may mắn thì sao"không có gì là không thể"chúc bạn may mắn.

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
theo mình nghĩ sau khi làm xong ổ thì 2 ngày sau chim sẽ đẻ trái trứng đầu tiên. chúc mừng bác nhé

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom