Guest viewing is limited

chichchoethan_2808

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em vừa bắt được một tổ chim sđđ Các bác cho em hỏi liệu mấy chú chim con sau này có thành mồi được không?Và tiện cho em hỏi cach chăm sóc sao cho tốt.thanks các bác:a45::a45:

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
sâu đầu đỏ con có thể làm mồi dc bạn:D. Nhưng bạn phải nuôi nó từ 1,5 mùa - 2mùa trở lên, chim mới cứng dc. bạn chịu khó chăm em nó tốt là khoảng 1 mùa cho chim đi dợt rừng và đánh vài kèo dc rồi :D Chúc bạn có chú chim tốt

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
Chim con thì cũng phải mất ít nhất 1 mùa thì mới đấu hót được, chứ còn con nít mới tập nói thì làm sao thành ca sĩ đi bẫy mấy em được hihihi. Chim có thành mồi được không thì còn hên xui, tùy thuộc bản chất cái nết của nó nữa. Có con hót hét đấu tốt lắm nhưng đem ra rừng thì không đấu và không đánh được, nhưng có con thì ở nhà không dữ lắm nhưng ra rừng thấy chim trời về là làm dữ lắm. Nói chung là cứ nuôi, cứ chăm, cứ thử. Nếu được thì lên mồi, không được thì lên bàn nhậu. Vậy thôi

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
Phần lớn chim sâu mồi nói chung được nuôi từ chim con, chuyền. Vì chim này có những điểm ưu việt hơn chim bổi như sau:
1. Dạn người: Vì nuôi từ nhỏ, nên chim khá thân thuộc với con người nên không nhảy lung tung khi ở lục. Do vậy sẽ không mất nhiều sức khi đi bẫy -> bền.
2. Ít bể: Vì nuôi từ nhỏ nên kinh nghiệm trận mạc, đấu đá tranh giành cội, giật "bạn đời" ở thiên nhiên không hề có; do vậy, chim không biết sợ hoặc ít sợ khi gặp bổi dữ lên tiếng.
Vì 2 lí do trên nên người chơi thường chọn chim con hoặc chuyền để tập thành mồi.
Tuy vậy nó cũng có những hạn chế nhất định: giọng hót không hay bằng chim rừng; thường nếu bạn cho đi dợt thường xuyên với chim rừng thì khoảng 2 -3 mùa giọng chim con mới thể hiện hết bản năng của mình.
Đối với chim bổi, khi đạt được những tiêu chuẩn cơ bản nuôi vẫn có thể đánh được (có một số con rất mau nổi) nhưng nhìn chung về độ bền không bằng chim con.
Thân./.

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
Phần lớn chim sâu mồi nói chung được nuôi từ chim con, chuyền. Vì chim này có những điểm ưu việt hơn chim bổi như sau:
1. Dạn người: Vì nuôi từ nhỏ, nên chim khá thân thuộc với con người nên không nhảy lung tung khi ở lục. Do vậy sẽ không mất nhiều sức khi đi bẫy -> bền.
2. Ít bể: Vì nuôi từ nhỏ nên kinh nghiệm trận mạc, đấu đá tranh giành cội, giật "bạn đời" ở thiên nhiên không hề có; do vậy, chim không biết sợ hoặc ít sợ khi gặp bổi dữ lên tiếng.
Vì 2 lí do trên nên người chơi thường chọn chim con hoặc chuyền để tập thành mồi.
Tuy vậy nó cũng có những hạn chế nhất định: giọng hót không hay bằng chim rừng; thường nếu bạn cho đi dợt thường xuyên với chim rừng thì khoảng 2 -3 mùa giọng chim con mới thể hiện hết bản năng của mình.
Đối với chim bổi, khi đạt được những tiêu chuẩn cơ bản nuôi vẫn có thể đánh được (có một số con rất mau nổi) nhưng nhìn chung về độ bền không bằng chim con.
Thân./.

Quá hay anh Khoa ơi, bài viết chứa đầy kinh nghiệm. Trời ơi, lâu lắm rồi mới thấy lão đại xuất hiện lên tiếng, sau một thời gian biệt tích giang hồ.
Bởi vậy mà anh vừa xuất hiện đã MOD đã bu vào và stick.er cho a 3EXP rồi, quả là danh bất hư truyền

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
Chào E Đức!
Chưa gì đã trách anh rồi! Hiiiiiiiiiiiiiii; thời gian qua anh quá trời công việc, công có, tư có,... nên không có thời gian hầu chuyện cùng các bác. Đừng buồn nhé. Hôm nào có thời gian rảnh tổ chức off cái đi Đức à.Thân./.

nguoimechim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cả năm trời không thấy 1 bài viết mới của mấy cao thủ như anh khoa bien hoa, anh duc... tim sdt của mấy anh khó quá mới chơi sâu đỏ mà không biết làm sao liên lạc với mấy anh. không biết mấy anh còn chơi nữa không

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom