Guest viewing is limited

ductuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em có ý định đưa 1 chú chim SDĐ từ lồng qua lụp hiện tại em nó rất sung nhưng không biết khi vào lụp có bi mất lửa hay không ? xin ý kiến của anh em . thanks.

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
bạn cứ tập sang qua lụp bẫy đi,một vài lần đầu có thể chim chưa quen nên sẽ không kêu hoặc chỉ kêu ít (nhưng chim sẽ không bị mất lửa đâu bạn).bạn nên làm từ từ tránh làm cho chim bị hoảng loạn quá mức,khi thấy chim nhảy tông nhiều quá thì bạn nên dừng lại nhé,đợi chim định thần trở lại rồi sang qua tiếp,
thân

Mr.Râu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em có ý định đưa 1 chú chim SDĐ từ lồng qua lụp hiện tại em nó rất sung nhưng không biết khi vào lụp có bi mất lửa hay không ? xin ý kiến của anh em . thanks.

theo kinh nghiệm của mình thì 1 tuần lễ đầu tiên khi sang lụp chim sẽ hơi lạ chỗ nên lửa sẽ giảm 1 tí, cụ thể là hót ít ,kè kiếng hay chim vẫn đấu nhưng ko căng lắm, bạn cứ để thế khoảng hơn 1 tuần là em nó wen, khi đó căng lửa lại, tha hồ mà đi đánh chim rừng, chúc bạn may mắn

dat_phu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tốt nhất khi chim về ban đì chim vào lup di cho em nó wen rồi bỏ vào long là nó sẻ wen cả 2

markquang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim lên lữa rồi thì vô tư,chim mình nuôi dc sang lồng thường xuyên cho wen,vào lồng nào cũng chơi dc,ko lạ chỗ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom