Guest viewing is limited

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0

tớ cũng có một cây saog trúc móc liêm nè nhưng dùng để đi bẩy vành khuyên thôi

còn cái cây dao mình dùng để đi bẩy cm khá da fương tiện.
đi rừng mà có cái nầy thì khá yên tâm.
mình dùng để tạo thế để treo lồng
mua được con gà làm thịt cũng xong nuôn

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
Cảm ơn bác bemaap nhìn cây sào khá là đẹp.Bác cho hỏi cây sào trúc này của bác tầm với bao nhiêu mét vậy, em thấy ở mỗi đầu bắt ống nối ống bác khoan lỗ bắt vít hoặc buộc dây thép thì càng chắc hơn.

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
Cảm ơn bác bemaap nhìn cây sào khá là đẹp.Bác cho hỏi cây sào trúc này của bác tầm với bao nhiêu mét vậy, em thấy ở mỗi đầu bắt ống nối ống bác khoan lỗ bắt vít hoặc buộc dây thép thì càng chắc hơn.
cảm ơn bạn đã quang tâm .
chiều dài là 4,6m đó bạn cộng thêm chiều cao của mình nữa thì khá cao bạn nhĩ < hái trộm trái cây cũng lý tưởng>đó bạn:a04:
mình có khoan lỗ để xỏ chốt ngang đó bạn. rất vẫn chắc

anhnam

'"mến bạn nuôi chim"
SVC$
0

Chưa biết chiến tích như thế nào, chứ nhìn côn đao xếp hàng chờ ra trận cũng đủ để lũ chim tìm đường tẩu là thượng sách. Dàn đồ nghệ của bạn thật ấn tượng chuyên nghiệp của người thợ bẫy đúng hạng từ xa xưa còn sót lại. [anhnam]

Minh Hai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo tôi thì nên dùng cần câu rút bằng nhôm làm sào, vừa nhẹ lại vừa gọn.

chaomao_dt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em nhìn đồ chơi của bác là biết bác nay ko phải là dân vừa rồi.cây sào có con dao này cũng rất tiện cho việc đi rừng.ĐÚng là 1 sáng kiến hay:a04:

xi_thuyvan_hue

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hihi!!! Lên núi có bò của người ta lấy cây Dao mần thịt lun chứ!!!1:a01::a01::a43:
Em thấy có cây dao là tiện nhất.Nhưng nếu chỉ để tạo thế để móc chim thôi thì nên dùng kéo cắt cây cảnh thì tiện hơn đấy.Nhưng đi rừng mà có cây dao thì .... sợ thằng nào nữa nhỉ?? :D

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

tớ cũng có một cây saog trúc móc liêm nè nhưng dùng để đi bẩy vành khuyên thôi

Lâu lâu nhìn lại bộ sào này gợi cho mình nhớ lại nhiều kỷ niệm thời niên thiếu. Ngày mình còn teen bộ sào này và chiếc lồng đặt ĐN luôn là mơ ước của mình. Sau này sào thì có nhưng chiếc lồng đặt thì mãi mơ ước.

Đúng như bác Anhnam nói: "là hàng hiếm còn sót lại thời xa xưa"

Bởi sào này là loại chiến và đẹp nhất hợp và hay nhất của các cụ ngày xưa. Bởi không đơn thuần chỉ là khúc tre già mà cần phải làm khá cầu kỳ mới được đẹp như vậy. Đặc biệt hơn là có cái liềm gắn vào... nhìn thấy hơi pro pro :D
Để chở bộ sào trên chiếc xe đạp hoặc khá hơn thì honda... và rồi bộ này chiến vậy chỉ để đánh VK thì hơi phí.
Mà nó thiết kế để đánh Cu Gáy bởi các cụ ở ĐN ngày xưa hễ ai chơi Cu Gáy và CM và chiến rừng đều có cặp hoặc 3 khúc như vậy và làm tre già lên nước khá đẹp. Cũng như các cụ chơi lồng bây giờ... hihi mấy cũng tre già lên nước v.v...

thân mến,

Bạch Đề

PS: bộ sào này sẽ được xuất hiện một khi..... :D

thandieu16

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ôi dời ............. bộ sào này chỉ chuyên dùng để đánh cu thôi bemap à
đùa chút thôi sào đẹp đấy ,mà đã có thành quả nào chưa vậy post lên đi cho a em chiêm ngưỡng

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom