Guest viewing is limited

jimmydangnguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đây là em sáo mình nuôi đươc gần 2 năm,mọi người xem cho em ý kiến nhé.:a08: có ai biết cách dạy cho nó siêng nói thi giúp mình với.thân!

xalung

Thành viên tích cực
SVC$
0
hic! bác này show hàng ác quá. Post rồi còn gì nữa

haichep

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con này đẹp quá! Hình như con này là sáo nâu thì phải. Chắc bị biến đổi gen ạ. Muốn nói tốt thì bác thỉnh thoảng cho nó ăn đồ ăn cay và thường xuyên dạy nó nói.

Lý_Vũ

"Kiếp đam mê"
Thành viên BQT
SVC$
0
jimmydangnguyen có chú sáo trông độc đáo quá nhỉ ! lần đầu tiên mình mới thấy đó, bạn kiếm ở đâu vậy ?

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
wow...con sáo này đọc đáo quá đó bạn. Nghê nói sáo cho ăn ớt mâu nói.....bạn làm thử coi. Nào gì mình chưa làm nên không biết đứng ko. :a26:

trichim5006v

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng là hàng độc, ác thật đấy hôm nay mới được nhìn thấy!:a20:

jimmydangnguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con sáo này mình mua ở lao bảo ah.mình nuôi nó từ lúc còn đút ăn.nghe mọi người bảo muốn nó nói thì phải lột lưỡi và cho ăn ớt nhưng mình thấy xót cho nó quá nên chưa dám thử ah.:a10:

linhu

"Chim No. 1"
SVC$
0
con sáo này mình mua ở lao bảo ah.mình nuôi nó từ lúc còn đút ăn.nghe mọi người bảo muốn nó nói thì phải lột lưỡi và cho ăn ớt nhưng mình thấy xót cho nó quá nên chưa dám thử ah.:a10:

Nuôi từ nhỏ khoảng trên 6 tháng là đã nói rồi. Sáo đa số ko thích ăn ớt đâu, đừng ép nó ăn. Có nhiều con thích ăn ớt nhưng một lúc ăn nhiều quá nóng ko chịu nổi die luôn. Với Nhồng thì khác ăn ớt thoải mái đến khi nó không thích ăn nữa thì thôi chứ ko die vì ớt.
Muốn lột lưỡi mà ko tự lột được thì mang ra cửa hàng bán chim Thanh Quang nhờ anh chàng tóc xoăn con ông chủ lột cho. Anh chàng này lột lưỡi sáo ko cần nhìn luôn, tay nghề điêu luyện lắm.

ludong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đẹp quá bạn ở Sg à, Nếu ở SG cho mình địa chỉ nah để qua xem nhìn đã quá:a27::a27:

jimmydangnguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình ở Đà Nẵng và nghe bạn nói ở Thanh Quang thì đó là anh Tiến há.nhưng mình không lột lưỡi em nó đâu.:a17:.thân!

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đẹp quá bạn ở Sg à, Nếu ở SG cho mình địa chỉ nah để qua xem nhìn đã quá:a27::a27:

mới đọc tưởng bác này muốn nói láy dợt qua dớt con sáo trắng này chứ. Nếu mình ở gần nhà chủ chim bay giờ người sở hưu chim sao trắng này là mình rồi. Mình láy dợt dớt chim hay lém, nhất là chim hiếm có như sáo trắng này. j/k :a04::a04:

Than,
RTH

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom