Guest viewing is limited

chaomaoui

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào mào hót dữ có phải đầu đan không ! sao mấy bác quản lý website chuyển bày em qua (chim đầu đàn) bó tây.
<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->cách đây tuần em có mua một em bổi tướng tá to con đẹp lắm của mấy ông bán chim dạo.về nhà bỏ vào lồng treo lên cây trước sân nhà nó liền hót 6>7 âm nge rất đã tai.đối diễn nhà em cũng có người nuôi Chào Mào mỗi khi nge chào mào đối diện hót. thì chim nhà em căng lửa chơi rất khỏe, không hót như những con bình thường em từng nge. mà nó hít một hơi thật dày, ngẫn cổ lên , hét, ré, đỗ âm dày rất lớn và chéc chít rất dử giống như là dọa nạt,hăm dạ xô đuổi địch thủ ra khổi lảnh thổ của nó. ông hàm xóm nhà em đứng bên nge thấy nói con chim này hót dử ghê quá!vậy chim em có phải chim đầu đàn không các huynh ?nó còn có giọng hót đặc biệt này nửa mới hay chứ:haha hót gọi tên cầu thủ huyền thoai nge rất bùi (Beckenbauer )nó hót ! bết kên bào ơ ! tại nó nhát quá không chiếu clip video được.khi em nó hơi thuần em sẽ tạo upload clip cho các huynh đánh giá em nó nhé !

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em củng bị này ko biết giờ bài của em đâu hả admin ơi?? bài có tên "Giúp Chào Mào bổi của mình"

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Em củng bị này ko biết giờ bài của em đâu hả admin ơi?? bài có tên "Giúp chào mào bổi của mình"

Bài của bạn đã được ghép vào đây, do bạn hỏi về chữa trị chân chim Chào Mào nên được BQT đưa vào chủ đề Chào mào bị đau chân.

Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam

Để biết bài viết của mình chuyển đi đâu, bạn có thể xem tin nhắn cá nhân, vì mỗi lần chuyển bài đều có thông báo qua tin nhắn.

thân chào bạn
thay mặt BQT
HLong_ce

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cám ơn anh HLong nhưng em ko nhận dc tin nhắn như anh nói lúc trước thì có nhưng sao lần này ko nên em mới có thắc mắc

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Vâng,
bài của bạn cũng cùng chủ đề "bàn luận về chim CM đầu đàn"
trong diễn đàn cũng đã có vài bài về chim đầu đàn. Như diễn đàn đã thông báo lâu này, là: rà soát lại các bài viết, ghép các bài viết lại cho gọn, chủ đề thảo luận rõ ràng theo đúng nội dung. Vì để nhiều chủ đề giống nhau, e bài thảo luận bị thiếu phong phú, loảng bài viết.

thân mến,

BQT diễn đàn,

Bạch Đề

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom