Guest viewing is limited

knighttale

Thành viên mới
SVC$
0
mình mới mua 1 con bạc má bổi được 1 tuần rồi
con này ở cửa hàng vẫn nhốt trong cũi mồm thì cứ ro ro liên tục
mang về nhà hôm trước hôm sau hót luôn nhưng nó lại hót đi hót lại mỗi 1 giọng và ngắn ( nó cứ hót đi hót lại cái điệu hìu ú ù u nghe cứ như gà mái ấy)
mình ra hỏi ông chủ hàng chim thì ông ấy bảo phải 1 tháng thì nó mới bắt đầu hót nhiều giọng
vậy mọi người cho mình hỏi có phải nuôi 1 tháng rồi nó mới ra hết giọng được không và nuôi khướu thì nên nuôi 2 con đực hay là 1 cái 1 đực để nó xung vậy

anhkietbmt1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn cẩn thận ro ro là mái đó nha,mình cũng mới mua em bạc má lông màu nâu nuôi đc mấy ngày thì thấy lông nó ko rụng nhưng đỗi màu sang màu xám,chân của nó ko phải màu đen mà màu vàng vàng ko biết có phải khướu non ko nữa,nó cũng hót nhưng chỉ buổi sáng sớm thôi,rồi im re cả ngày...nãn quá ko biết có vấn đề j ko (anh em nào có kinh nghiệm về khướu tư vấn dùm)

overwinbmt447

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn cẩn thận ro ro là mái đó nha,mình cũng mới mua em bạc má lông màu nâu nuôi đc mấy ngày thì thấy lông nó ko rụng nhưng đỗi màu sang màu xám,chân của nó ko phải màu đen mà màu vàng vàng ko biết có phải khướu non ko nữa,nó cũng hót nhưng chỉ buổi sáng sớm thôi,rồi im re cả ngày...nãn quá ko biết có vấn đề j ko (anh em nào có kinh nghiệm về khướu tư vấn dùm)
mùa này lạnh chim không căng nên như vậy là bình thường. Mình cũng ở buôn ma thuột. Nuôi 3 em khứu. Có gì giao lưu nhé!

knighttale

Thành viên mới
SVC$
0
không con này thì là đực rồi
nhưng nó hót mãi 1 giọng và rất ngắn , mình muốn hỏi là nuôi lâu thì nó có xổ ra được những giọng khác nữa ko thôi

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Các bạn nuôi chim khướu nên kiên nhẫn ...chim khướu trống nào cũng hót hết ,chỉ trừ chim mái là chỉ ro ro ro thôi .Còn mùa này lưu ý chim mới xong lông ,hay đang ra lông (chim các bạn mới mua ở tiệm) phải có thời gian nó mới lên lửa trở lại .....Các bạn chăm sóc nó cho ngon lành ....phơi nắng mỗi ngày , Tắm táp 1,hoặc 2 ngày lần ,cho ăn thức ăn tươi (sâu qui ,sâu worm ,cào cào ,điêu điêu , thằn lằn ...) cho ăn cám ba vì có thêm trứng gà và bột tôm ....Thì sau 1/2 - 1 tháng Chim sẽ chơi ngon lành luôn ... chú ý nếu có 2 con ,nhớ không để nhìn thấy nhau .,chỉ để nghe tiếng nhau thôi ...kể cả chim mái ...chỉ 1 tuần cho gặp nhau độ 1-2 giờ ..để mình nhìn xem nó sừng cồ ,múa may với nhau ....nếu để gặp mỗi ngày chim sẽ quen mặt nhau ...ít chơi và sừng cộ với nhau ...gọi là lì chim . Thân mến

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom