Guest viewing is limited

CM_hocmon

...yêu Chào Mào... yêu thiên nhiên!
SVC$
0
Lúc trước mình có giới thiệu lục bẩy bằng inox , nay giới thiệu đến ae sào bằng inox luôn cho đủ bộ .

Vì chọn loại vừa đủ dày nên kg nặng lắm đâu :

Nếu thu lại thì dài khoản 1m :

Nếu kéo ra thì dài khoản 4m :

Đầu móc và câu liêm :

Có thể tháo ra dễ dàng :

Còn đây là sào nhôm :

Tất cả đều tự tay làm được hết ! chỉ nhín chút ít thời gian đi nhậu thôi mà ! chúc ae thành công .

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
@CM_HOCMON : mấy cây sào anh đẹp quá, gọn và tiện hơn sào em, về kích thước cho từng loại ống thì không khó. Nhưng anh có thể nói rỏ giúp em cách gia công giữa các khớp nối sao cho hợp lý. Cảm ơn anh.

Thân

achn_vn

"thổ đồng gáy đêm"
SVC$
0
Nhìn cây sào của bác quá đẹp và tiện dụng, có vể còn tiện dụng hơn cả cây sào của bác DTH vì không có các khớp nối - có nghĩa là không phải tháo ra, vặn vào mà chỉ việc rút lên theo nguyên lý của cây anten. Nhưng bác cho em hỏi một câu khí không phải là nếu không có chốt hãm chỗ các đoạn nối thì liệu nó có chịu được sức nặng của lồng bẫy không vì trọng lượng của lồng bẫy mỗi vùng một khác. Và một điều nữa là mạo muội xin hỏi bác - bác có thể để lại cho em một cây sào của bác; có được không ạ.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Cây sào đẹp quá.Các bác chỉ rõ hơn về nguyên lí và cách làm nó cho chúng e học tập với á.
Em pé có 3 bím tóc kia nhìn bùn thiu:( chắc bị bác CM_hocmon ép đứng làm người mẫu quá:):p

CM_hocmon

SVC$
0
@csdn : có gì đâu , ở 2 đầu mỗi đoạn mình đem ra tiệm cho máy nó cán qua tạo 1 đường rãnh , thế là khi kéo ra rãnh này sẽ khớp với rãnh kia để giữ lại .
@achn : mình có người bạn chuyên làm sào và lục bẫy , nếu bạn có nhu cầu thì liên lạc với mình .

achn_vn

"thổ đồng gáy đêm"
SVC$
0
@csdn : có gì đâu , ở 2 đầu mỗi đoạn mình đem ra tiệm cho máy nó cán qua tạo 1 đường rãnh , thế là khi kéo ra rãnh này sẽ khớp với rãnh kia để giữ lại .
@achn : mình có người bạn chuyên làm sào và lục bẫy , nếu bạn có nhu cầu thì liên lạc với mình .

Vào chức năng nhắn tin cho bác mãi không được toàn báo lỗi nên quote vậy.
Bác cho em đặt 2 cây đi, em dùng để bẫy cu anh ạ. Bác cho em hỏi luôn cách trả tiền và vận chuyển sào vì em ở ngoài Bắc bác ạ.
Cảm ơn bác

huanpham

Vô thường
SVC$
0

Hình trên Sao Em xem không được vậy?
Còn việc tạo rảnh, Bác có thể cho EM xin mấy tấm hình cụ thể được không! Chứ nói suông với dân kỹ thuật thì nghe dễ quá nhưng với Em, hịc không hình dung được tí nào cả?
Thank Bác cái.

CM_hocmon

SVC$
0
Hình trên Sao Em xem không được vậy?
Còn việc tạo rảnh, Bác có thể cho EM xin mấy tấm hình cụ thể được không! Chứ nói suông với dân kỹ thuật thì nghe dễ quá nhưng với Em, hịc không hình dung được tí nào cả?
Thank Bác cái.
Không biết tại sao hình die hết rồi ! về mấy cái rãnh thì anh chưa có hình vì đâu phai anh làm , để khi nào chụp dc anh pos lên cho ae xem .

CM_hocmon

SVC$
0
Vào chức năng nhắn tin cho bác mãi không được toàn báo lỗi nên quote vậy.
Bác cho em đặt 2 cây đi, em dùng để bẫy cu anh ạ. Bác cho em hỏi luôn cách trả tiền và vận chuyển sào vì em ở ngoài Bắc bác ạ.
Cảm ơn bác
Bác muốn đặt sào nhôm hay inox , còn về phần vận chuyển thì mình cũng không biết làm sao chuyển cho bác , bác có cách nào cho tiện thì đuợc rồi ! Thân

achn_vn

"thổ đồng gáy đêm"
SVC$
0
Bác muốn đặt sào nhôm hay inox , còn về phần vận chuyển thì mình cũng không biết làm sao chuyển cho bác , bác có cách nào cho tiện thì đuợc rồi ! Thân

Bác cho em đặt 2 cây sào inox. Về vận chuyển thì có lẽ bác gửi dúm em qua đường bưu điện. Em sẽ nhắn địa chỉ nhậ hàng cho bác; xin bác cho em địa chỉ để chuyển tiền ạ

hoaivu92

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em cũng mún đặt 1 cây, Bác CM_hocmoc có thể giúp em được không?>

thuhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thú thật là mình cũng đang muốn làm 1 cái như bạn lắm. Thiệt tình thì... kg thể được. Vì mình kg nhìn thấy hình cây sào của bạn. Mong muốn là được nhìn thấy hình đó trước.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom