Guest viewing is limited

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
các bác cho em hỏi chòe muốn nhanh vào cám thì phải làm sao?và khoảng thời gian bao lâu là được

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chòe bổi khó thuần,vào cám rồi có khi vẫn chết là chuyện thường. bạn nên dùng cào cào hoặc sâu qui tươi trộn với cám bavi ướt cho chim ăn hàng ngày, khoảng một tuần trở ra thì đổi cám khô dần là chim biết ăn.
đó là mấy bước cơ bản thui bạn phải tìm hiểu thêm. vì có con rất dễ vào cám có con rất khó. thân!!

boy_nhietdoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
trộn sâu với cám ... trong vòng 1 tuần thì chòe biết ăn cám , cách tuần bạn bớt dần lượng sâu lại , và theo dõi xem có ăn cám nhiều không, khôn thì vẫn giữ nguyên như vậy . thuần chòe ăn cám thì dễ - thuần chim lào để chơi thì mới khó .... Thân

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
em hỏi các bác là em cho ăn cám khuyên được không?do ba vì em không mua.Chào Mào và khuyên toàn cho ăn cám tự làm thôi các bác

vuquangtoan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn mua cám trứng của Jambo loại cho tất cả các loại chim,cho cám bóp nát vụn cho chim dễ ăn,cho sâu quy nhúng ít nước cho vào cóng cám,khi chim ăn sẽ dính cám,cho liên tục khoảng 3 ngày là chim sẽ ăn cám đc ngay,nếu chim vào khó thì cho ăn thêm dé mèn,hết dế và sâu chim sẽ ăn cám ngay

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom