Guest viewing is limited

hoangvu009

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm thứ 7 , 25/6/2011 xách em mồi lên đường phan văn hớn , gặp người bạn rủ đánh đầu đỏ chơi.... thế là thằng bạn dắt wa đánh 3 chim chim trận nằm vùng hơn 1 nam wa....
--- sau đây là diễn biến vụ án :
em thứ nhất dc người bạn nói trú quân ở đây hơn 1 năm , thằng bạn và dân bẫy chim quanh vùng đeo đánh suốt mà ko dc....
đến nơi vừa mở dt thử nó lao ra kêu um sùm liền ( giống như hăm dọa những ai đến địa bàn của nó ) , thế là treo em mồi lên thử cựa liền ...hehe . nhưng mà thất vọng wa trận chiến ko như mong muốn,.... vừa thấy mồi lên tiếng ...lao xuống đá cái xettt ngang lồng , rồi nhảy lên kèo giựt giựt đuôi , nhảy cái cạch.... >> hic chim trận hơn 1 năm , chưa dc 10s.....hixxxxxxxx.
---- bỏ e ấy vào túi gút lên đường săn em thứ 2 .
địa điểm wan caphe Điểm Hẹn , thằng bạn cảnh cáo ... em này đả đập bể hơn một chục em mồi quanh khu vực gần đây... và một vài anh em ở chổ xa đem đến... ( nó là chim giữ cội bị xảy ra , chiếm quán caphe này cách hội chim mấy căn làm chổ ở hon 1 năm )
nghe nói củng ngán ngán ( ko biết mình có phải là nạn nhân kế tiếp ko??? )
- bước vào wan tính chui vào trong ít người ngồi đánh cho yên tâm ( ko ai làm phiền ) mà chui vào đó thấy ghế bố ??? nhìu wa nên lại chui ra trước cửa wan lai... ngồi xuống kêu 1 chai 5boquan va 1 tra xanh 0do ra thưởng thức ...hehe.
-- mở máy nghe anh ấy đứng trên cay bàng netpo liền..có nghe 1 em chuyền trống và 1 em mái kêu tettetete nữa ....
thế là đưa lụp lên liền..... mồi chơi liền..
anh ấy đúng là một tên cáo già , từ từ chuyền xuống nẹt em mồi....( nó ko biết hom nay là ngày tàn của nó hhehe ) , xàng wa xàng lại la ó um sùm... thế là em mồi sả giọng lai...tay đôi.
hai bên giằng co dc khoảng 30 phút , em mái liền bay lại tính chơi trò 2 đánh 1 hic hic, mà gần đó 1 chú trọng tài ( chim bà bóng ) nhào tới đá em ấy văng ra... hehe hên wa ( vì thằng bạn nói, 2 đứa nó hè nhau chơi , nên một số em mồi của anh em khác đã đứt hơi bể hết ...).... mà lần này có lẻ nó thấy 2 đứa làm dữ wa , gặp đối thủ rồi ....con mái trốn mất tiêu lun..
thế là cuộc chơi 1vs 1 lại tiếp tục.....
đấu với nhau thêm 5 phut ...anh ấy đả yếu rồi...hehe . mà công nhân lỳ thiệt ( mình ít gặp trường hợp này lắm ) đấu ko lại mà nó ko chạy , chơi giọng đả yếu mà vẫn chuyền wa chuyền lai ... uy hiếp chim mồi .
-- lúc này chim mồi liền đổi giọng , kêu củng nhỏ lại ... a ấy liền xông tới đá bên hông lụp ( nhưng ko bám vào lồng chỉ chớp chớp ) rồi chui dưới lụp vòng lên trên kèo đấu tiếp.... 5 phút sau anh ấy lai chơi trò ấy một lần nửa ..hic hic.
chim mồi tức quá , nhảy ra cánh lụp... nằm xuống , xòe 2 cánh ra..đuôi nhịp nhịp chọc tức anh ấy ( tuyêt chiêu cuối củng đả xuất ra lun , chiêu này đả giết rất nhìu em ) , anh ấy thấy lạ đứng xếp hình lại nhìn đắm đuối... và 2 bên chuyển wa kêu nhỏ nhỏ .... mình và thằng bạn coi mà lắc đầu , anh ấy ghê gớm wa.. đúng là chim trận.
ngoài đường có một người đi ngang wa... thế là nó nhảy lên trên lại ( cao khoảng gần 2m nhìn xuống ) ........ không gian lai im lặng..... hic ép tim wa .
mình liền mở dt lên chọc 2 đứa liền ..... chim mồi vẫn nằm yên nãy giờ , liền lên tiếng trước....từ trên cao anh ấy lại nhào xuống chơi tập 2 ... có lẻ nãy giờ anh ấy đã điên lắm rồi ( giận wa mất khôn ) , đứng cách lồng khoảng 0.5m , nhào tới đá liền ( vẩn như cũ , ko chạm vào lụp ) , nhưng lần này thì khac' , chim mồi lùi lại , rổi nhảy vào cắn , thế là anh ấy mất trớn đậu thẳng vào mặt vỉ lụp....... Cạch .......
anh ấy giảy giụa , chim mồi nhảy vào cắn xé ko thương tiếc ( chọc sào lấy xuống mà vẫn ko chịu buông ra, chắc nãy giờ chim mồi cũng điên với anh ấy lắm rồi hehehe ) ...
--- góc bên kia wan có 2 anh khách , nãy giờ cũng đang theo dõi trận đấu từ đầu đến cuối ... chay ra xem mặt anh ấy liền ( nhỏ con , chân khô , lông khô >> chim xấu quắc hic hic ) ... trời...chim đá dữ và khôn wa ( chac 2 anh đó cũng bít chơi chim )...
mình bắt anh ấy ra mà nỗi da gà...
vậy là thời gian bảo kê wan caphe đã kết thúc..... mình tính tiền và ra về .
--- đến cư xá Đại Hải ....
móc mồi ở ngoài gió thổi manh wa sợ bị rớt lụp.... đem vào trong máng lên chim mồi va nó kêu tay đôi um sùm...mà nó ko dám wa..( con này có cai miệng mà ko có lá gan ).
mình đem lụp xuống bỏ dưới đất , chim mồi nhảy cà tưng trong lụp kêu lớn , rồi nhỏ.....nó cung im lun....
con này thì bó tay....2 thằng mình xách lồng đi về lun , chia cho thằng bạn một con , mình giử lai con ở quán ca phê ., .... tiếc wa hnay kêu thằng bạn đi đột xuất nên ko có đem theo máy quay fim ......nêu ko thì đả lưu lai dc rồi.

sáng hôm sau , khi chở bx di lam xong về nhà 9h30 , mở áo lồng ra anh ấy xù 1 cuc... chắc có lẻ thời gian ở quán càpphe lâu qua nên quên ko bít ăn bột ....nhìn thấy chán. phải nuôi lai như chim bỗi..

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim trận ở hóc môn nếu đánh được thì con mồi của bạn cũng thuộc hàng zữ rồi vì ở vùng đó và gò vấp người ta chơi chim dd rất nhiều mà chim zữ ko thường những e chim trận ở đó dân chơi chim toàn là đi đánh thi ko ah

hoangvu009

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim trận ở hóc môn nếu đánh được thì con mồi của bạn cũng thuộc hàng zữ rồi vì ở vùng đó và gò vấp người ta chơi chim dd rất nhiều mà chim zữ ko thường những e chim trận ở đó dân chơi chim toàn là đi đánh thi ko ah

mình cũng là dân gò vấp mà ... hehe . tại mình chỉ chơi ở nhà và đi bẫy riêng lẻ , nên ít ai biết đến....

anhquangkts

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh kể chuyện như Kim Dung vậy, hay thiệt. Mừng cho anh có những con chim dữ ( cả mồi lẫn bổi ). lần sau đi bẫy anh nhớ mang theo máy quay cho anh em được xem phim kiếm hiệp nha

saudaudo10

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Noi thi ai ma noi chang duoc,quan trong la chim do co phai la chim tran hay kg thi moi danh gia duoc chim moi cua minh

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom