Guest viewing is limited

kotewe

Thành viên mới
SVC$
0
Em ở Trảng Bom - Đồng Nai . Em mới tập sự chơi chim CCL.
Chuyện là như thế này :
CCL mép nhà em nuôi được gần 3 tháng , mua về ngày hôm sau là hót líu lo suốt từ sáng đến chiều. Em thấy nó có tiềm năng nên đem ra quán cà fê để dợt với mấy con ngoài đó. Nó chơi rất hăng , về nhà cũng thế .Mấy người trong quán nói là con này chơi khá --> em khoái lắm:a01:. Tuy nhiên 1 tuần trở lại đây chắc nó mập ra nên làm biếng hót ở nhà, đem ra quán thì vẫn hót sung ( chắc nó khoái càfe :a11: ) , em không biết nó có bị bệnh gì không ? Thêm 1 chuyện nữa là sáng hôm qua , em phơi nắng cho nó ở nhà , em đi uống càfe , lúc về thấy cái mỏ máu không tưởng em nó cắn lưỡi , nhìn kỷ lại thì thấy mỏ trên của nó gãy 1 tí khoãng 3 mm , thấy đau lòng hết sức , em hoảng quá ---> gọi điện thoại hỏi thăm mấy người nuôi chim xem nó có mọc lại mỏ không thì người nói có , người nói không , lên mạng tìm thông tin thì củng thế (50 - 50). Tình hình hiện tại em nó vẫn ăn uống và tắm táp bình thường chỉ có điều là không hót thôi. Mong các anh các chú chuyên về CCL chỉ giáo em liệu rằng mỏ của nó có mọc lại không và khắc phục tình trạng "hót ở quán càfe về nhà không hót ".... Mong các chuyên gia giúp em với .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom