Guest viewing is limited

chimocmit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bài viết của a Sơn hay quá; a có thể cho biết nuôi chim bổi có cần phải đi dợt cho mau lên lửa không anh? long ức màu đỏ là chim hay; hay là lông ức màu cam hay hơn?

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
lâu rồi không thấy anh Sơn vào chia sẻ kinh nghiệm nuôi CCT thi hót cho anh em học hỏi nhỉ . Bài viết này hay mong anh Sơn chia sẻ it kinh nghiêm cho anh em đam mê CCL

ThongTruong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn anh Sơn đã chia sẻ kinh nghiệm nuôi chim ccl cho anh em trên diễn đàn svcvietnam! Kính thưa anh em nuôi ccl đi thi hót thân mến, nuôi chim đi thi là cho có phong trào để anh em nuôi chim còn hứng khởi, có dịp để khoe chú chim của mình. Còn thi muốn có giải nói như anh Sơn chỉ là lý thuyết thôi, nhiều đại gia chỉ cần có tiền nhiều vào thì sẽ thâu tóm hết các giải thưởng, họ bỏ tiền ra mua các chú chim hay rồi đem đi thi thì chắc chắn sẽ đạt giải. Ko cần phải đi dợt chim or rèn chim cho mệt, đi ra cội hoặc cuộc thi chim nhỏ nhỏ nào đó. Chuẩn bị vài chục chai bắt vài con nhất nhì cội hoặc nhất nhì các cuộc thi chim nhỏ, hoặc đầu tư luôn một chú chim nhất nhì các cuộc thi lớn. Sau đó đem đi thi các kỳ thi khác hoặc năm sau đi thi thì chắc chắn 90% đạt giải. Anh em nghệ nhân chon nuôi 30 -40 con chim, thậm chí cả trăm con chim chọn ra 1,2 con đi thi cũng chưa chắn cạnh tranh lại. Nếu muốn chắc ăn thì làm luôn nhà tài trợ các kỳ thi nữa là OK. Anh Sơn chắc cũng đã gặp các đại gia thuộc dạng ngày rồi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom