Guest viewing is limited

Thaibq2003

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhà mình nuôi 3 chú quế lâm trong một cái Aviary kích thức 1.4x1.4x1.5m nhưng có 2 chú mái luôn đánh nhau đến toạc cả đầu chảy máu còn con trống thì chỉ đứng nhìn thôi. Bây giờ làm thế nào để chúng không đánh nhau nữa. Trong đó mình còn nuôi thêm chim khuyên, Chào Mào, ngũ sắc và chim gáy nữa; cho ăn chung một loại cám cò và có thêm thịt tươi hoặc chuối khi nhớ ra.

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Chuyện đó cũng dể hiểu thôi Anh ơi, Anh cứ cho con mái thua trận ra lồng khác mà nuôi chứ em nghĩ không còn cách nào nữa, cũng giống chị em phụ nữ khi ghen ấy mà ( các Chị đừng giận em nhé ! ) . Lồng của Anh dài thật nhưng hơi hẹp lồng em cao 2 rộng 2.5 dài 3 hơi giống hình vuông , em nuôi Chào Mào ,sơn ca , than , bạc má , sóc , sáo đá sắp tới thả thêm em ngũ sắc không biết có được không vì bọn mấy em trong lồng dữ lắm , lâu lâu có em chào mào về hót chuyện với chim trong lồng nghe hay lắm thấy vậy cũng hay phải không Anh !....

Thaibq2003

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trước đây mình có thả thêm choè than, lửa và khướu mun nhưng mấy con này đánh những con còn lại te tua không thể chịu nổi nên phải lược bớt. Những con này bây giờ chúng có vẻ hoà thuận trừ hai chị em quế lâm. Chắc phải bỏ bớt em thua ra chứ nhìn đau thương lắm.
Mà bạn nói đúng đấy từ ngày có những con này rất nhiều chim trời về hót chuyện và đấu đá với bọn trong lồng (mình cũng thu thập được vài em quế lâm, ngũ sắc, khuyên sổng rồi) vui ra phết.

xalung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chuyện đó cũng dể hiểu thôi Anh ơi, Anh cứ cho con mái thua trận ra lồng khác mà nuôi chứ em nghĩ không còn cách nào nữa, cũng giống chị em phụ nữ khi ghen ấy mà ( các Chị đừng giận em nhé ! ) . Lồng của Anh dài thật nhưng hơi hẹp lồng em cao 2 rộng 2.5 dài 3 hơi giống hình vuông , em nuôi chào mào ,sơn ca , than , bạc má , sóc , sáo đá sắp tới thả thêm em ngũ sắc không biết có được không vì bọn mấy em trong lồng dữ lắm , lâu lâu có em chào mào về hót chuyện với chim trong lồng nghe hay lắm thấy vậy cũng hay phải không Anh !....

Hix! bác này nuôi sóc chung với chim mà chúng nó cũng sống hoà thuận được thì em phục bác thật đó:a15:Bác có bí quyết gì chỉ cho anh em với:a03:

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Hix! bác này nuôi sóc chung với chim mà chúng nó cũng sống hoà thuận được thì em phục bác thật đó:a15:Bác có bí quyết gì chỉ cho anh em với:a03:
Chào Anh , Sóc của em là sóc con mà , nuôi nó vừa lớn là em cho vào avairy luôn không thấy sự cố gì mà hai chú sóc khôn lắm mới cho vào lồng là kiếm cỏ làm tổ liền , chỉ tiếc là hơi nhát chứ vào lồng mà kêu chúng đến được thì vui hơn .
Anh co file hot cua ngu sac cho em xin ! Email : ngocchau01@gmail.com

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom