Guest viewing is limited

nguoicodon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng mới mua Chòe Lửa cách đây 2 tuần. ngày thứ 3 là nó hót lớn rồi và ngày nào cũng hót, mà chỉ hót vào sáng sớm. nhưng nó chỉ hót có 2 giọng mà nghe không được luyến láy cho lắm. mình cũng có cho nó nghe đĩa. vậy xin các bạn có kinh nghiệm nuôi chòe lửa cho mình hỏi nó có thể hót thêm các giọng khác không? Nó đã vào cám rồi. sáng, chiều mình cho 1 muỗng cafe sâu, trưa thì mình choặn dế, thỉnh thoảng có cho ăn trứng kiến, cào cào. 2 ngày tắm một lần. phơi nắng ít

saudaudo123

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tập chim hot

e có mua 1 em chòe lủa chì là bỏi thoi va nhà e con thêm 2 em (1 là sâu đầu đỏ với lải hoa mi )nhưng do e đi làm k có thời gian cho chim đi dợt nên chim nhà e nó hót rất ít và dọng ngắn lắm vậy có liểu pháp nào va giải pháp nào cho nhưng chú chim nhà e hót dài va hay k em cam ơn

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: tập chim hot

mình cũng mới mua chòe lửa cách đây 2 tuần. ngày thứ 3 là nó hót lớn rồi và ngày nào cũng hót, mà chỉ hót vào sáng sớm. nhưng nó chỉ hót có 2 giọng mà nghe không được luyến láy cho lắm. mình cũng có cho nó nghe đĩa. vậy xin các bạn có kinh nghiệm nuôi chòe lửa cho mình hỏi nó có thể hót thêm các giọng khác không? Nó đã vào cám rồi. sáng, chiều mình cho 1 muỗng cafe sâu, trưa thì mình choặn dế, thỉnh thoảng có cho ăn trứng kiến, cào cào. 2 ngày tắm một lần. phơi nắng ít

e có mua 1 em chòe lủa chì là bỏi thoi va nhà e con thêm 2 em (1 là sâu đầu đỏ với lải hoa mi )nhưng do e đi làm k có thời gian cho chim đi dợt nên chim nhà e nó hót rất ít và dọng ngắn lắm vậy có liểu pháp nào va giải pháp nào cho nhưng chú chim nhà e hót dài va hay k em cam ơn

Chòe Lửa là loại học giọng rất nhanh và chúng học giọng tốt nhất là giai đoạn chim con bắt đầu đi gió. (lưu ý là chim học giọng từ trong trứng chứ ko phải lúc nở mới học) và chim học giọng nhiều vào kỳ thay lông chim đi gió nhiều. siêng đi dợt cũng cải thiện giọng hót của nó. Nếu bạn dùng phương pháp cho nghe băng đĩa thì mở vừa đủ nghe ko quá lớn thì mới hiệu quả. ở nhà chim ít đấu chỉ hót 1 mình thì chúng thường chỉ hót 1,2 giọng hoặc đi gió. chim hót hay và nhiều giọng chỉ khi nào chúng đủ lửa hoặc đấu giọng hoặc cao hứng thì cũng sẽ ra nhiều giọng.
Thân

haiduongtn

Thành viên mới
SVC$
0
Cho mình hỏi, nếu cho nghe to thì có ảnh hưởng gì đến chim. Mình cũng mua 1 em Chòe Lửa bổi được hơn một tuần rồi đã vào cám rồi nhưng vẫn còn nhảy lắm mỗi lần nhảy đều phát ra tiếng lạch tạch, ngày nào mình cũng cho tắm và cho ăn dế, xâu. Thỉnh thoảng mình vẫn cho nó nghe giọng hót của các chú chim khác qua điện thoại. Không biết đến lúc nào thì nó chịu hót cho mình nghe? Mong các ae có nhiều kinh nghiệm chỉ giúp xem làm cách nào để cho chó chòe lử này chịu cất giọng.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom