Guest viewing is limited

3lack

Thành viên mới
SVC$
0
hồi trc mình có thấy anh kia bẫy bằng keo nhưng khi gỡ ra rất sạch ko bị dính keo bẫy như vậy rất anh mà cũng ko ảnh hưởng chim lắm...
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
Dùng keo bẫy là 1 biện pháp nhanh nhất bắt được chim bổi; nhưng là phương pháp bẫy theo kiểu "tận diệt". Thông thường, khi bẫy chim chúng ta sẽ bắt được chim trống trước; chim mái còn lại lẻ loi 1 mình trong thời gian không dài (5-7 ngày) sẽ bắt cặp với 1 chim trống khác và sống tại cội của mình. Vì vậy, thời gian sau chúng ta có thể quay lại bẫy tiếp vẫn có chim.
Khi bẫy bằng keo, chim chỉ cần đậu vào kèo là không thoát được; không phân biệt được đó là chim giỏi hay là chim tệ; có khi 1 kèo bắt được 5 con cũng không phải là hiếm (01 bố, 1 mẹ, 3 chuyền).
Bí quyết làm keo mỗi người một kiểu, chẳng ai giống ai và mọi người đều giấu để sử dụng riêng cho mình; nhưng cũng không ngoài yêu cầu, keo làm xong gặp thời tiết mát không bị sơ cứng và khi nắng nóng không bị chảy là đạt.

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
KBH biết cách làm keo; nhưng xưa giờ chỉ sử dụng 1 lần để xem thử nghiệm của mình thế nào! Kết quả rất khả quan, nhưng khuyên các Bác không nên sử dụng vì chúng ta bẫy chim để chơi chứ đừng "tận diệt" chúng.
Do vậy, mạn phép mấy Bác, KBH không chia xẻ phần này. Thân./.

subin-BenTre

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
KBH biết cách làm keo; nhưng xưa giờ chỉ sử dụng 1 lần để xem thử nghiệm của mình thế nào! Kết quả rất khả quan, nhưng khuyên các Bác không nên sử dụng vì chúng ta bẫy chim để chơi chứ đừng "tận diệt" chúng.
Do vậy, mạn phép mấy Bác, KBH không chia xẻ phần này. Thân./.
Nhà bác Khoa Biên Hòa ở chổ nào vậy để bửa nào mình qua dợt chim và học hỏi thêm kinh nghiệm của bác. thân

zzviyeu

Thành viên mới
SVC$
0
anh Khoa có thể chỉ em cách treo lụp của chim xanh tím k vậy ?
Pác nào có file xanh tím hót thì cho em với gửi vào cho em

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

sondt41506

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ông này dùng lời lẻ VĂN VẺ QUÁ ! KO TRỌNG TÂM TÍ NÀO. ĐỌC KO TIẾP THU ĐƯỢC BAO NHIÊU.
MÀ 2 LOẠI SÂU ĐẦU ĐỎ VÀ SÂU XANH (SÂU RẰN) NÀY ĐẶC TÍNH KHÁ GIỐNG NHAU. SAO BẠN KO NÓI ĐẾN CÁC LOÀI KHÁC CÓ ĐẶC HOÀN TOÀN KHÁC NHỈ ??? (NHƯ : HỌ SÂU HÚT MẬT(5 MÀU, 7 MÀU, ĐÀ LẠT..), HỌ SÂU SỐNG TẦNG CAO (VÀNG NGHỆ, ÓC MÍT....) , HỌ CHIM SÂU SỐNG THẤP (2 LOẠI BẠN ĐÃ NÓI ĐẾN) .....VÀ NHIỀU LOÀI NỮA.
AI BIẾT THÌ BỖ XUNG THÊM CHỦ TOPIC NHA !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom