Guest viewing is limited

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Duy thấy giá chim 5 triệu đâu có cao, giá này cũng thường so với Trung Mang, bổi mới bẫy về là giá từ 1 triệu rưỡi đến 2 triệu rồi mà. Bây giờ đâu còn chim để mua nữa đâu

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
Con của mình người ta trả 6 chai đó,các bạn tin không?
mình k rõ lắm khi bạn nói lên cái giá của con chim bạn để làm gì, cái giá tiền chưa nói lên dc thực chất của 1 con chim, ở Qui nhơn giá chim nhiều khi ảo là chính, mấy lần Thi là mấy lần giá cả lại lên, mà thật chất có đúng với giá trị con chim k, và 1 cái nữa để cái giá gọi là ảo này là ng ta mua k dc hay k muốn chủ chim bán thì họ đóng 1 cái giá trên trời mà chẳng ai có thể mua con chim với cái giá đấy làm chủ chim bán k dc luôn. Nếu con chim của bạn tương xứng với cái giá bạn nói thì chắc chú chim này hay lắm nhỉ, bạn có thể giới thiệu em nó cho các anh em trên dd xem thử thế nào, cũng để thỏa chí tò mò về cái giá chim ảo ở ngoài quê nó ra sao, mình cũng là ng ngoài Qui nhơn-Bình định nên cũng mong là có những chú chim hay, những thông tin bổ ích để có thể góp phần thúc đẩy hình ảnh chim Bình Định, chứ giá tiền hay giá ảo chẳng giúp dc gì cho 1 phong trào:a43:

big

Hội Chào Mào Bình Thạnh
SVC$
0
Con của mình người ta trả 6 chai đó,các bạn tin không?
Bro ở QN chổ nào vậy, mình cũng hay về QN chơi có diệp ghé bạn giao lưu chơi. con 6chai của bro chắc chơi ác lắm ha. ko biết hôm tỉnh tổ chức thi CM ngày 30-9 tại công viên eo hay ngày 2-9 tại quán Sơn Ca ko biết chim bro có đi thi ko. hôm nào bro làm cái clip em nó cho ae tren dd chiêm nghưỡng tí nhé

mình k rõ lắm khi bạn nói lên cái giá của con chim bạn để làm gì, cái giá tiền chưa nói lên dc thực chất của 1 con chim, ở Qui nhơn giá chim nhiều khi ảo là chính, mấy lần Thi là mấy lần giá cả lại lên, mà thật chất có đúng với giá trị con chim k, và 1 cái nữa để cái giá gọi là ảo này là ng ta mua k dc hay k muốn chủ chim bán thì họ đóng 1 cái giá trên trời mà chẳng ai có thể mua con chim với cái giá đấy làm chủ chim bán k dc luôn. Nếu con chim của bạn tương xứng với cái giá bạn nói thì chắc chú chim này hay lắm nhỉ, bạn có thể giới thiệu em nó cho các anh em trên dd xem thử thế nào, cũng để thỏa chí tò mò về cái giá chim ảo ở ngoài quê nó ra sao, mình cũng là ng ngoài Qui nhơn-Bình định nên cũng mong là có những chú chim hay, những thông tin bổ ích để có thể góp phần thúc đẩy hình ảnh chim Bình Định, chứ giá tiền hay giá ảo chẳng giúp dc gì cho 1 phong trào:a43:
Đúng như anh nói, giá chim cm tại QN bây giờ cao ngất trời mà mỗi lân có tổ chức thi cm chim rớt vòng ngoài giá đã trên 1tr rồi, nhiều con lọt vô vòng trong giá lại càng cao :a23::a23: mà nhiều khi mấy con đó thực sự đẳng cấp ko đúng với giá trị thật sự của nó.
Nhu cầu càng cào thì giá lại trên trời :a08::a08:

chaomao_nt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh em ở Qui nhơn có biết con chim 57 không , con chim này từng đoạt giải nhất khi thi , anh em nào có clip post lên cho tất cả mọi người dc chim ngưỡng , mình nghe nói nước chơi con 57 cực hay. cảm ơn mọi người

haidang1122

Thành viên tích cực
SVC$
0
không phải đâu anh à , chim củng tùy người thôi , quy nhơn em chim đủ giá có con chơi rất hay giá cung r khoảng vài trăm nhưng có con vài trai , nói chung tuy người bán và mua thôi , người thich chim hơn tiền thì giá mà bạn muốn mua con chim đó rất cao còn người thích tiên hơn chim thì khoảng 1 trai họ mừng bán rồi !

hathach001

Thành viên tích cực
SVC$
0
Topic này được lập là nói về phong trào chơi Chào Mào ở Quy Nhơn nhưng toàn bàn chuyện giá cả không à, đề nghị trở lại vấn đề chính, mình có nghe nói phong trào chơi chào mào ở Quy Nhơn rất mạnh, các bạn ở Quy Nhơn cung cấp thông tin cho mọi người biết nó mạnh như thế nào chứ nói không không, không có ảnh clip ai mà tin rằng Quy Nhơn chơi chào mào mạnh ví dụ như ở Quãng Ngãi họ làm những clip quay lại những buổi dợt chim của họ thế là mọi người tin rằng ở đó có phong trào chơi mạnh, các vùng miền khác họ đều làm vậy .Giá cả chim chào mào thì đủ giá chỗ nào cũng vậy thui bàn hoài. Có là ý kiến góp ý của mình, có lời nào không phải thì xin bỏ qua.

haidang1122

Thành viên tích cực
SVC$
0
hì , ở quy nhơn mình thì giơt chim nhiều lăm , vào ngày lễ thì có hội thi , như mới đay ngày 2/9 có tổ chức thi Chào Mào số lồng tham gia lên đến hơn 150 lồng , và còn rất nhiêu trương dợc khác năm rải rát trong thành phố và bên ngoài !

chaomao_nt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hot: Bàn luận về con chim 57 quy nhơn.

Anh em trên diễn đàn có biết con 57 Quy nhơn nổi tiếng một thời không , ai có clip của chú chim này có thể post lên cho anh em thưởng thức. Cảm ơn mọi người.

dulong

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Hot: Bàn luận về con chim 57 quy nhơn.

Bạn đưa ra quá ít thông tin,con chim 57 qui nhơn là chim gì?. và ..........?.:a01:

chaomao_nt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Đang trên diễn đàn Chào Mào mà anh , là chim chào mào chứ chim gì nữa anh , chú chim này người ta đặt tên là 57 , chú chim này chơi rất hay, nổi tiếng ở Quy nhơn mà.

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0

hihihi bạn hỏi kiểu này thì chỉ có mấy bạn ở khu vực Qui nhơn hoặc gần đấy mới biết, nhưng để các ae khác biết thì cũng phải nói sơ qua tiểu sử về em này chứ, mình cũng ở Qnhon nhưng đang sống ở SG chắc phải gọi mấy ng bạn ngoài đấy thì may ra chắc biết :a21:
to dulong: 57 là số báo danh dự thi đấy bạn àhh, mỗi khi thi thì chim sẽ dc đánh số theo số đăng ký đấy mà, cho nên bị "chết" cái tên đấy luôn

haidang1122

Thành viên tích cực
SVC$
0

57 trong tịch đánh đề là số đánh nhau :a43: chắc con chim này máu đánh nhau lắm máy anh ơi , em củng ở quy nhơn nè hổng biết con đó luôn :a23:

chao mao qn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hình như con này em cung nghe rồi thì phải 57 nhung khong nhớ rõ lắm con này có lẽ anh Kiệt trường chim TRÚC MAI đang giữ con này thì khỏi phải nói đợt thi nào cũng lấy giải nhìn phong cách khỏi phải bàn:a24: chim dang trong thời kì xong lông

chaomao_nt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không phải đâu bạn, Kiệt chủ trường chim Trúc Mai mình biết mà, Kiệt có 1 con cũng rất hay nhưng vừa rồi thi ko đạt được giải nào cả, con này đợt trước thì có đoạt giải , con này hay chạy cầu. Còn con 57 nổi tiếng lâu rồi, giờ mất tích luôn rồi. Con 57 này đoạt giải hồi thi ở Duy Trì, rất nổi tiếng.

congkhanh0112

Thành viên mới
SVC$
0
báo cáo em cũng quy nhơn nè, híc bữa có con bông mà bị lừa:a45:

đỗ đăng trịnh

Thành viên mới
SVC$
0
Theo mình biết là ở những nơi phong trào chào mào lên mạnh như Nha Trang và Qui Nhơn người ta kg kén chim chim miền nào củng chơi miển là phải có được bản lỉnh để chơi rớt chim người khác. Cho nên những con chim như thế rất hay bị đôn giá và sang tay. Còn mồi thường thi cũng 200_300k là hết rồi.Đỉnh cao của chào mào la tiếng ché chứ o phải là giọng hót. Ở Nha Trang chim hót hay đổ giọng đôi mà ché nhỏ thì cũng bỏ thôi vì o đủ sức để hù chim khác.

không biết anh hai viết bài viết này thời gian nào chứ mình thấy tức cười quá.
- Thứ nhất chim bổi bẩy lồng ở QN-ĐN mới đánh về ít nhất cũng đã là 200-300k. còn chim vùng hay như: Đèo Hải Vân+Sông Kôn bổi đánh lồng về ít ít cũng đã là 600-700k. Còn đặc biệt( chim đánh lưới, không kể chim đánh lồng vì hầu như không có hoặc có thì ko ai bán) như chim trung mang thì đã là vài ba triệu rồi đó bác. ( nói như bác viết thì bác ko đủ tấm để thưởng thức chim Tm rồi)
- Thứ 2: Chim Chào Mào đỉnh nhất là đấu giọng chứ không phải là ché( tiếng ché chỉ là chim đang xung và đầy lửa thôi). Mình có 1 em ché nhỏ xíu nghe rè rè như máy cacset hư, nhưng bác cứ đêm con nào mà bác cho là ché khỏe để hù dọa nó thử xem con nào cụp mồng trước. hehehe đủ tự tin chấp 2 em hay hơn ché khỏe để vào 1 lúc hù dọa nó xem sao. khoảng sau tết âm lịch là em nó xong lông. nếu cần thiết bây giờ em nó đang 60% lông chấp luôn. Dọa được em nó mình sẻ chịu hết tiền xăng xe cho bác.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chaomao_nt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ché 10, cánh 7, bọng 3. Chơi chào mào thì phải nghe câu này. 10> 3 hay 3> 10. Học qua lớp 1 sẽ biết ngay mà.

wheatflourqn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
không biết anh hai viết bài viết này thời gian nào chứ mình thấy tức cười quá.
- Thứ nhất chim bổi bẩy lồng ở QN-ĐN mới đánh về ít nhất cũng đã là 200-300k. còn chim vùng hay như: Đèo Hải Vân+Sông Kôn bổi đánh lồng về ít ít cũng đã là 600-700k. Còn đặc biệt( chim đánh lưới, không kể chim đánh lồng vì hầu như không có hoặc có thì ko ai bán) như chim trung mang thì đã là vài ba triệu rồi đó bác. ( nói như bác viết thì bác ko đủ tấm để thưởng thức chim Tm rồi)
- Thứ 2: Chim chào mào đỉnh nhất là đấu giọng chứ không phải là ché( tiếng ché chỉ là chim đang xung và đầy lửa thôi). Mình có 1 em ché nhỏ xíu nghe rè rè như máy cacset hư, nhưng bác cứ đêm con nào mà bác cho là ché khỏe để hù dọa nó thử xem con nào cụp mồng trước. hehehe đủ tự tin chấp 2 em hay hơn ché khỏe để vào 1 lúc hù dọa nó xem sao. khoảng sau tết âm lịch là em nó xong lông. nếu cần thiết bây giờ em nó đang 60% lông chấp luôn. Dọa được em nó mình sẻ chịu hết tiền xăng xe cho bác.
Ặc....bác chưa gặp thôi...chẳng qua nhiều con ché tiếng nó nhỏ hay ché nhưng ít,nên chim bạn không sợ thôi

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
em thấy bác viết mới buồn cười đấy chứ. Ché là tiếng "thét" của CM nhằm đe dọa đối thủ, kẻ thù. Chứ hót không thôi thì chim trống nào ko biết hót. Bản lĩnh của con CM thể hiện qua tiếng ché đanh, mạnh, rát tai, lấn át các tiếng ché khác trong cội. Vậy mới là đỉnh cao của con CM. Chứ em chưa thấy con nào đe nẹt yếu mà dám đứng đấu lại đối thủ của mình cả. Nhiều con CM em thấy là những chú đã quen đi đấu trường, mở miệng ra là ché rồi sau đó hót sổng tiếp mấy âm rồi .......
ps: bác đỗ đăng trịnh viết như thế thì thà chửi thẳng vào mặt còn thấy dễ nghe hơn chứ em ghét cái kiểu chọt ngoáy như vậy lắm. Đủ tầm để thưởng thức là ntn ? TM chỉ hay ở giọng nên nhiều người thích chứ TM mà không có bản lĩnh thì cũng vứt:a31::a31::a31:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom