Guest viewing is limited

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Em xin đảm bảo rằng không phải lửa vì lửa em nuôi nhiều không lẻ không nhận ra, bạn em mới bắt được tổ lửa 2 con to gấp đôi ba chú chim của em hơn nửa lửa thì đuôi có cộng lông màu trắng còn chim của em lông đen hết và em đã gặp chim mẹ rồi đuôi ngắn lắm không phải lửa nhưng không nghe hót gì cả .:a16:

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Mình cũng thấy lạ, chim non của những lòai khác nhau có trường hợp hao hao giống nhau, rõ ràng những chú chim non này rất giống Chòe Lửa con, nhưng có 1 điểm khá lạ mà các bạn không để ý : Những con chim này lông tơ rất nhiều, sợi lông màu vàng - mảnh như sợi tơ, mà Chòe Lửa con thì không có.
Có lẽ bạn cứ chăm sóc và chờ đợi xem sao.

tranquanghuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hình như tu hú đó bạn ơi nếu bạn bắt ở trong tổ chim sâu là 100% là chim tu hú đó
Thân​

baolam_bo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình thì đây là chim tu huýt,chim này ko hót nhưng huýt thì vang xa và nghe cũng hay hay,ở ngoài mình có nuôi nhưng chắc giống chim trong miền nam nhỏ hơn miền trung thì phải.chúc bạn có chim hay

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình nghĩ là dòng họ chim đóp ruồi,chắc là hồng hạnh.còn nhỏ thì đầu lông ống có trắng sợi tơ nhỏ như bông gòn là hồng hạnh.

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Mình cũng mới chơi lửa nhưng nhìn bọn này thì hao hao giống lửa non quá.Nhưng cái điểm khác lạ là lông tơ trên đầu nhiều và dài, đặc điểm này ở Chòe Lửa non không có !? Năm nay mình cũng nuôi gần 2 chục lửa non nhưng chưa gặp em nào có lông tơ trên đầu như thế.Còn màu lông cánh và ngực thì giống y lửa non.Nếu là lửa non thì phần đuôi có thêm cả lông màu trắng nữa thì mới chắc chắn.Nhìn chim của bạn thì chỉ mỗi cái đầu là không giống lửa non còn lại thì là lửa :)
Năm nay là 2011 rồi ko biết 2 nó bây giờ thế nào bạn xanhtim ơi, nếu còn sống cũng đc 2 năm tuổi rồi còn gì, nếu bạn đang nuôi thì cho xin 500 ảnh và cho biết chim gì luôn nhá!

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
hót như lửa mà đuôi múa múa như đất thì có thể là hồng hạnh lắm đấy bạn.nếu là hồng hạnh thì chúc mưng bạn có đc chú hồng hạnh con chứ loài hồng hạnh theo mình nuôi khó lắm.

Mon_SL

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác nhầm rồi... đây k phải Chòe Lửa đâu... mặc dù e cũng k biết là chim gì... trên em hôm trc người dân tộc cũng mang bán.. màu lông thì na ná giống chòe lửa.. nhưng nó bé hơn so với chòe lửa rất nhiều .. duôi ngắn k dài như chòe lửa đâu

dungnguyen29681

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đây chính xác là con chim "non" bạn ạ, hihi đùa thế thôi nhìn giống Chòe Lửa nhỉ

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Xin thông báo với các bác đây chính là chim hồng hạnh . :a01:

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xin thông báo với các bác đây chính là chim hồng hạnh . :a01:
mình đoán ngay chóc mà, vì chim hồng hạnh có nơi hay gọi là tiểu lửa.chúng đẻ bọng y chang như con lửa.đi kiếm tổ ccl thấy tổ chúng hoài mà bọng chúng hơi nhỏ hơn ccl một tý khi chim non còn nhỏ chỉ có lông ống thì mấy đầu lông ống có sợi lông trắng nhỏ như bông gòn.ko rành mà xem lúc nhỏ là bảo là Chòe Lửa luôn:a01:

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Mình ko rõ ở nơi khác gọi là chim gì, còn ở chỗ mình gọi loại này là TU HÚ. Mình cũng đã từng bắt được ổ 3 em như vậy, khi còn non lông của nó có những sợi lua tua nhỏ như bông dính vào vậy , sau khi nó lớn sẽ mất hết các lông này. loại này nuôi nhỏ lên rất nhác tập mổ, biết bay thành thạo rồi nhưng vẫn ko chịu yự mổ mà vẫn đòi đút ăn.

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Mình ko rõ ở nơi khác gọi là chim gì, còn ở chỗ mình gọi loại này là TU HÚ. Mình cũng đã từng bắt được ổ 3 em như vậy, khi còn non lông của nó có những sợi lua tua nhỏ như bông dính vào vậy , sau khi nó lớn sẽ mất hết các lông này. loại này nuôi nhỏ lên rất nhác tập mổ, biết bay thành thạo rồi nhưng vẫn ko chịu yự mổ mà vẫn đòi đút ăn.
Chim tu hú mình cũng biết nhưng chim trên không phải tu hú đâu , chim hồng hạnh là đúng rồi đó bạn , loại này nhỏ hơn Chào Mào , còn tu hú lớn hơn chào mào , đầu to đúng không bạn . :a01:

hungvcd

Thành viên mới
SVC$
0
Hình như đó là con Tu Hú nó đẻ ở tổ chim Sâu Đầu Đỏ loại này nó hay kêu Ghe Bà Tỏi

copden

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bửa nào rảnh xuống đây chơi. Tớ mới tậu đc 3 cm bông và 1 lửa bông rất đẹp. Con lửa này eso. Thằng em nó mới mở quán nên dạo này bông bí nhiều lắm hihi

chimvotinh

Thành viên mới
SVC$
0
chắc chắn là chim tu hu rồi bạn à, o quê mình nhiều lám chúng hay đẻ vào tộ chim sâu xanh vỳ chim này không biết ấp và nuôi con

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom