Guest viewing is limited
N

__Nick__

Guest
Ðề: Hội chim Sâu diễn đàn SVC

vâng, thể theo yêu cầu của LG Nick xin đưa hình ảnh đẩy đủ về 2 loài Huýt cô và sâu xanh cho anh em cùng xem và phân biệt cho kĩ càng nhé.
Huýt Cô :

Tiếp theo là sâu xanh mái nhé :

Các bạn hãy hìn thật kĩ vào chóp đuôi chim mái nhé. chim mái ko hề có 2 sợi đuôi lau , đuôi chim mái khá bằng phẳng. Trong khi đó chim trống có đuôi lau .
Hình chim trống nhé :
các bạn nhìn kĩ phần chót đuôi chim trống sẽ thấy sợi đuôi lau của nó, mặc dù hình này hơi mờ .

Nhìn kĩ hình chú này bạn sẽ thấy rõ hơn về sâu xanh trống. các bạn có nhìn thấy chú trống đuôi dài lắm đúng hok ? hehehe đẹp quá !!!!!

Chúc các bạn sẽ kiếm đc 1 chú chim như ý. Àh nói thêm nhé. ko phải sâu xanh trống con nào cũng có đuôi lau dài đâu nhé, có con đuôi nó ngắn cụt y xì chim mái vậy đó . và cách phân biệt thì chỉ có là nghe tiếng hót mới biết thôi. Do ko có file sâu xanh ở đây nên Nick ko thể nói rõ hơn về giọng hót đc, các bạn thông cảm đợi khi khác nhé. thân

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0

Con sâu đó đuôi đẹp quá, dựng lên giống lửa quá ha . anh Nick có thể post thêm hình sâu Đầu Đỏ cho dễ phân biệt không ạ? Em thấy con nào đầu cũng đỏ cả . Thân

subin20

Thành viên tích cực
SVC$
0

Con sâu đó đuôi đẹp quá, dựng lên giống lửa quá ha . anh Nick có thể post thêm hình sâu Đầu Đỏ cho dễ phân biệt không ạ? Em thấy con nào đầu cũng đỏ cả . Thân

theo kinh nghiệm của mình thì sâu đầu đỏ co những đặc điểm sau : đầu nó hình như đỏ hơn sâu xanh và lưng nó thì màu xám , và nó không có đuôi lau như mấy con sâu xanh.còn sâu xanh thì: đầu cũng đỏ(nhưng không đỏ lắm), lưng nó màu xanh xanh , và có đuôi lau như hình trên.
mình chỉ biết sơ sơ vậy thôi.có gì sai xót thì ae chỉ giùm nha.thân

N

__Nick__

Guest

Sâu đỏ đây nè Tín :
Theo kinh nghiệm cho thấy đc thì con này là trống . vì cằm nó màu xám như màu lông lưng .

con dưới này 1 là mái 2 là chuyền, nhưng nhìn kĩ thấy giống chim mái hơn, vì mép nó ko còn ướt như mép chim chuyền . cằm nó có màu trắng nhạt . đây là điểm để phân biệt trống mái đó .

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chim Chích có thể phân biệt trống mái qua 2 chiếc lông chúa ở đuôi ko hả Nick?

N

__Nick__

Guest

anh cời có thể nói rõ hơn là chích nào ko ? trong topic này em có hướng dẫn cách phân biệt trống mái khá chi tiết . gồm có chích xanh và đỏ có hình ảnh minh họa chim trống mái, anh có thể xem kĩ hơn. thân

N

__Nick__

Guest

lụa chim sâu chuyền thì chỉ lựa tướng thôi, chứ trống mái thì 50 50 . ko chắc chắn đâu . lựa tướng chim thi` nên lựa con nào dài đòn, nhỏ con , đừng lựa to con làm gì. có đá đấm gì đâu mà lựa to , nhìn mép dưới của chim mỏng ( so với những con khác ) mỏ chim phải dài , càng dài càng tốt , đầu dài , mắt méo và mí mắt trên phải mỏng , mắt phải sâu vô trong, đừng lựa mắt lồi ra, nhìn chim phải lanh lẹ, vòng kiềng đen ở cổ chim phải đậm và to, cái này là xác xuất trống cao hơn mái . Anh chỉ bít nhiêu đó àh , em cứ theo đó mà lựa nhá.
Còn vụ xe buýt thì em có thể uống thuốc chống say xe trước khi đi.

nguoitronggiangho

Thành viên mới
SVC$
0
nhà em có nuôi 1 con sâu xanh mới mua dược có 2 ngày giá chừng 20k mà về hót liền kè kiếng đấu mà giọng hơi nhỏ bây giờ phải cho nó ăn cám gì nó mới xung hả các anh!!!!!:a08::a24:

N

__Nick__

Guest
kè kiếng đấu là có 2 lí do .
1 là chim thuộc, nếu là chim thuộc thì kè đâu đấu đó, ko nhất thiết là kiếng .
2. chim bổi , chim bổi kè kiếng đấu là vì em nó hẵn còn lửa rừng , 1 vài ngày nữa sẽ hết , và chú chim của bạn cũng ko khác gì những chú khác , nhưng tốt cho bạn 1 điều là : tuy hết lửa rừng , nhưng chú chim của bạn cũng đã dạn dĩ hơn những chú khác rất nhìu . dễ chăm sóc hơn so với những chú bổi cùng tuổi lồng khác. thân

nguoitronggiangho

Thành viên mới
SVC$
0
nhưng chú chim nhà em nuôi dc 2 tuần rồi ma kè kiếng vẫn đấu em co thể cho no ăn cám MI ko anh Nick /, cho em số đt nhà anh cho dễ nói chuyện

nguoitronggiangho

Thành viên mới
SVC$
0
chim nhà em :a23:thì nuôi dc 2 tuần kè kiếng vân đấu như thường vây em nên cho no ăn cám gì hã anh

N

__Nick__

Guest
trong giai đoạn này nếu Nick đoán ko lầm thì chú chim của bạn vẫn chưa ăn cám cứng , mặc dù có ăn, nhưng ít thôi . tốt nhất là nên cho ăn cám choè ( bột đậu phộng trộn trứng ) . ngoài ra nên bổ sung nhiều chất tươi , như cào cào non or sâu tươi . nếu có trứng kiến càng tốt. Nói vây ko có nghĩa là cho ăn đồ tươi ko , mà tốt nhất là nên cho ăn vào buổi sáng, từ trưa đến tối , nếu chim ăn đc cám thì nên cho ăn cám chay, cho chim dạn dĩ với mùi cám. khoảng 1 tháng, bạn có thể cho chim ăn đầy đủ thực đơn cần thiết , và điều quan trọng là, nên cho chim tắm vào mỗi buổi trưa trong ngày, tắm nắng vào mỗi sáng , rất tốt cho chim đó . chúc bạn có chú chim hay . Thân.
Còn SDT thì đây : 086400487 gặp vĩ nhé !!

xalung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các bạn cho mình hỏi chim sâu xanh mái có thể kêu được những tiếng như thế nào??? Hôm nay mình bẫy được một sâu xanh không có đuôi lau.(chim mồi không có đuôi lau và cũng không rõ trống mái luôn:a11:). Em chim mới bẫy được nhốt riêng mình cho sâu qui thấy nó chén tì tì. Thỉnh thoảng lại "chích...chích...chích...chích..." một tràng và cả "chiu...chiu...chiu...chiu...chiu..." cả tràng luôn. Mình nói thật là chẳng biết gì về sâu hết:a11:. Liệu đó là chim trống hay mái???(chim mồi mình bẫy được = cách dán sâu qui vào cầu đậu:a11:. Bẫy được 2 tuần rồi chả thấy kêu ca hót hét gì cả, chỉ chén tì tì thôi. Hôm nay bẫy được em mới thả em mồi luôn rồi:a33:)

N

__Nick__

Guest
nếu nó có chiu chiu chiu 1 tràng như bạn nói thì đó có thể sẽ là chim mái. vì chim sâu có 2 kiểu kêu chích, 1 là hót nghe chích chích chích rất oai và hấp dẫn dành cho chim trống . 2 là chích chích theo kiểu hoảng sợ khi gặp người , kiểu chích này cả trống lẫn mái đều có , mỗi khi hoảng là chim vừa nhảy vừa la thế này đây . bạn xem thử chim bạn thuộc tuýp chim thế nào nhé . Thân

xalung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hix! Em nó là chim mái thật rồi:a42: iem để ý thấy một đôi sâu đi chung với nhau thấy con mái nó chiu chiu thành tràng y như con của iem:blue_bandana:

N

__Nick__

Guest
rồi . thành thật chia buồn . giờ mình chỉ bạn cách kiếm con trống cho nó nhé.
bỏ nó vào lục rồi treo chổ nào thường có cặp sâu xanh đi qua . khi nào nghe tiếng chim rừng thì chạy ra ngồi rình xem nhé. nếu thấy con trống dính lục trước thì hãy gỡ .nếu thấy con mái rừng dính lục thì bạn đừng gỡ lục vội. thế nào 1 ít phút sau con trống cũng bay vào đá lục cứu con mái àh. thân

Thach Hac Long

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sâu đầu đỏ cũng có đuôi lau mà các bạn,nhà mình có 1 chú đuôi lau rất dài

tranthai001

Thành viên tích cực
SVC$
0

theo kinh nghiệm của mình thì sâu đầu đỏ co những đặc điểm sau : đầu nó hình như đỏ hơn sâu xanh và lưng nó thì màu xám , và nó không có đuôi lau như mấy con sâu xanh.còn sâu xanh thì: đầu cũng đỏ(nhưng không đỏ lắm), lưng nó màu xanh xanh , và có đuôi lau như hình trên.
mình chỉ biết sơ sơ vậy thôi.có gì sai xót thì ae chỉ giùm nha.thân
Chjm trống: 2 viền lông trước ngực có màu đen đậm lông đuôi có 2 cái ở gjữa lòi tòi phòi ra ngoài nhìn rất đẹt tiếng tích tích chậm nhưng to
Chim mái: 2 viền lông trước ngực có màu nhạt(tưởng tượng như yếm chào mào bắc ý) lông đuôi bằng tiếng tích tích nhanh nhưng nhỏ nhưng yếu ớt
Chim bị LED:bề ngoài đuôi bằng như chjm mái nhưng 2 viền lông đen loại này là đực nhưng lại bị như vậy loại này trả tiền bằng con xe máy cũng k bán.thể lực và độ đấu đá thì không biết mệt mỏi.nhưng em không đc sở hữu hàng khủng như này
Theo quan niệm của em chjm sâu đẹp chủ yếu 90% đôi mắt.mắt phải méo và sâu.nhìn thẳng mắt kéo dài và xếch lên như hoạ mi thì chjm mới dữ thì đi đánh rừng chjm không bị vỡ.ngoài ra nếu thêm đc cái mình dài(mình dài đấu mới bền nếu đá thông lồng thì mới có lực) mỏ dài càng dài càng tốt.nếu chjm nhỏ con thì cái gì cũng phải ngắn

fRaNkY

Thành viên mới
SVC$
0
Phân biệt chim sâu xanh trống mái khi thay lông

Người ta có cho e 1 chú sâu đầu xanh nó đang thay lông e ko bít là chim trống hay mái chỉ nghe nó kêu re re rồi chít chít mà lông đuôi nó ra lại có 2 cọng dài ace nào chỉ cho e với hỏi người cho thì người ta bảo ko phải sâu xanh mà là chim sâu dừa trống mà cho e hỏi có ai có file tiếng hót sâu dừa share e với:a33:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom