Guest viewing is limited

theboylikefish

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh Nick cho em hỏi sâu đầu đỏ trống và sâu đầu đỏ mái kêu khác nhau như thế nào? sâu đầu đỏ mái có biết hót giống chim trống không?

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: Hội chim Sâu diễn đàn SVC

anh Nick cho em hỏi sâu đầu đỏ trống và sâu đầu đỏ mái kêu khác nhau như thế nào? sâu đầu đỏ mái có biết hót giống chim trống không?
Bạn vào đây nghe là phân biệt ra ngay, con trống hót còn con mái re re cổ vũ :

<embed width="448" height="361" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" src="http://i60.photobucket.com/player.swf?file=http://vid60.photobucket.com/albums/h28/congminh_2006/MOV05135.flv">

N

__Nick__

Guest

bạn lựa đầu đỏ, phân biệt trống mái bằng cách nhìn dưới cằm chú chim . chú nào cằm có 2 màu xám và nâu đỏ là trống . chú nào dưới cằm có màu trắng là mái hoặc chuyền . nhớ là vệt trắng này khá lớn đó nhá :a04::a04:

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0

bạn lựa đầu đỏ, phân biệt trống mái bằng cách nhìn dưới cằm chú chim . chú nào cằm có 2 màu xám và nâu đỏ là trống . chú nào dưới cằm có màu trắng là mái hoặc chuyền . nhớ là vệt trắng này khá lớn đó nhá :a04::a04:
vậy là chết em rồi anh Nick ơi, chú đầu đỏ nhà em có màu xám và vệt màu trắng chạy dài từ cổ xuống bụng, nó siêng kêu lắm nên em tưởng nó là trống chớ. em mua nó cách đây gần một tuần, trong lồng thấy nó hót và đá mấy con trong lồng nhảy xuống cầu hết, em thấy dễ thương quá nên mua 10k à ( bổi mà).... hic hic hic vậy có nên thả nó không anh. mà em nghe nó kên thì hình như chỉ có 2 loại tiếng thôi, 1 là chốc chốc nhảnh nhảnh đuôi, 2 là .... khó tả quá..hihihi. mong nó là trống chuyền hichic:a36:

N

__Nick__

Guest
nói như tung thì nó là trống chuyền đó. Vì đầu đỏ mái ko hề kêu tốc tốc, mà nó chỉ kêu re re re thôi. dù trống hay mái cũng đừng thả. mái cũng có công dụng của mái, bạn sẽ thấy cái hay của chim trống khi đc mái cổ vũ. thân

dolphin121

Trăng Sao
SVC$
0

Bạn vào đây nghe là phân biệt ra ngay, con trống hót còn con mái re re cổ vũ :

<embed width="448" height="361" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" src="http://i60.photobucket.com/player.swf?file=http://vid60.photobucket.com/albums/h28/congminh_2006/MOV05135.flv">

Nghe vui tai thật , mà ko nghe tiếng con mái ...??!!

pleikupho

Thành viên tích cực
SVC$
0
chỉ giúp em cách phân biệt chim sâu đỏ "chuyền" trống mái kỷ hơn nha.em rất thích sâu đỏ nhưng ko biết lựa như thế nào.mong được sụ giúp đỏ của các anh chị.thank

thongtrang

Thành viên mới
SVC$
0
em rất thích chim sâu đỏ nhưng ko biết lựa chim "chuyền" trống, mái thế nào?nên chưa mua.mấy anh chỉ giúp em nhật kỉ nha. và lựa chim ngon thế nào? cam ơn các anh

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cho mình hỏi là ngoài những đặc điểm mà Nick chỉ ra, con trống còn nhận biết được ở 2 đuôi chúa đúng không ạ?

Hôm qua vừa mua chú sâu đỏ, đang nghi mái quá hik hik... bởi nó bảo nuôi được gần 1 năm lồng rồi... mà hót chỉ choạch choạch choạch... dưới cằm màu trắng, ko có đuôi chúa :( buồn 30 phút

Ngọc_Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cho mình hỏi là ngoài những đặc điểm mà Nick chỉ ra, con trống còn nhận biết được ở 2 đuôi chúa đúng không ạ?

Hôm qua vừa mua chú sâu đỏ, đang nghi mái quá hik hik... bởi nó bảo nuôi được gần 1 năm lồng rồi... mà hót chỉ choạch choạch choạch... dưới cằm màu trắng, ko có đuôi chúa :( buồn 30 phút
/
choạch choạch thì là trống chứ sao là mái? tại vì nó thiếu lửa thôi.Sâu đỏ trống làm gì có đuôi chúa mà tìm ?

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
hi hi thế cảm ơn bác... em sẽ cố gắng chăm em nó!! Vì nhìn cái cằm nó màu trắng nên em hoang mang quá! Lần đầu chơi loại này nên mù tịt :D

chàomàovipq12

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mua chim sâu các bạn đừng lựa sớm . các bạn hỏi chủ tiệm đây là chim sâu đẻ hay bẫy
chim người ta bẫy là chim hót vip
còn mấy con chim sâu đẻ khó nuôi khó luyện giọng khó chăm
nếu các bạn chưa biết trống mái thì hãy
1 hỏi chủ tiệm và lựa dùm
2 chim sâu trống có 2 màu ở cổ màu xám và màu đỏ
còn chim mái có vệt trắng ở cổ
thân gửi vì chưa chuyên nghiệp nuôi chim sâu chỉ mới chuyên về Chào Mào chích thui hjhj thân

N

__Nick__

Guest
hihihi . bạn nói quá, suy nghĩ sao mà hỏi sâu đẻ hay bẫy ? thời buổi này ai nuôi chim sâu kinh doanh đâu ? lợi nhuận ko cao , vả lại nuôi đẻ khó khăn lắm , chứ ko đơn gian như bạn nghĩ là cứ bỏ chung trống mái vào là đẻ. sẳn đây mình cũng nói luôn , đại đa số chim ngoài tiệm là chim bổi rừng ( chim đánh bẫy đc. ) chứ chả ai đem chim nuôi đẻ đc ra bán hết .
trên đây là 1 số ý kiến nhỏ của mình thôi, có gì ko phải bạn đừng giận nha . thân

TeenYeuChimHot

Thành viên tích cực
SVC$
0
còn 1 cách nữa nè : con trống ở giữa đuôi có nhánh dài người ta hau gọi là đuôi chùa , con mái đuôi bằng bằng

N

__Nick__

Guest
hi hi thế cảm ơn bác... em sẽ cố gắng chăm em nó!! Vì nhìn cái cằm nó màu trắng nên em hoang mang quá! Lần đầu chơi loại này nên mù tịt :D
nói bác coi77 đừng buồn nghen . con bác dang sở hữu là con mái 100%. sâu đầu đỏ mái có cái vệt trắng dưới cằm bác ạ. thân

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
các bác cho e hỏi tí nhé ,đuôi chim sâu đầu đỏ trống và mái có khác nhau ko vậy ,Vì mình thấy có 1 e ở nhà đuôi y như sâu xanh vậy.

binouvo90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo kn mới học dc từ 1 người bạn chơi chim sâu.cậu ấy bảo chim sâu trống thì phần lông dưới mỏ nếu cùng màu với màu lông cánh thì là chim trống. còn nếu màu lông dưới mỏ có màu hơi trắng trắng là chim mái or là chim chuyền.và 1 điều nữa là chim mái chỉ kêu we we we.bởi vậy dưới wê người ta ko gọi là chim sâu mà gọi là chim we we.....

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chuyenvechim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim sâu mới bẫy được....!

:a01:Tình hình mới bẫy được sâu đầu đỏ mà em không biết chắc mái hay chuyền,có đốm đốm trắng dưới ức dài xuống gần bụng....!Ae cho hỏi chuyền hay mái...:a20:

Bạn chú ý trước khi tạo đề tài mới nên kiểm tra nội dung có trùng với các Đề Tài cũ ! nếu đã có nên thảo luận chung tại Topic đó

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

aiyeuanh_anhyeuai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mới chơi SDD cần giúp đở

Hồi chiều đi ngang thuận kiều mua 1 chú SDD mà không biết trống hay mái mua đại hên xui 20k coi như uống ly cafe hihihi mà củng chưa có coi chú chim mình thế nào nữa , nghe AE nói chim mái có đường tráng gì đó dưới cổ hay miệng , mà mình tò mò không biết đường trắng đó nhìn bằng mắt là thấy rõ liền hay phải bắt con chim ra mới thấy được vậy AE ... thx !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom