Guest viewing is limited

thucphan

Thành viên tích cực
SVC$
0
1. Con này của Mr. William Kwa - Con này dáng đứng quá đẹp mấy bác ơi.

2. Con Super Model của Mr. David rất hay và dữ được 05 tuổi thi ba lần và đã được hai cái nhất rồi.

3. Con Movement của Mr. David cũng rất đẹp

3. Charcoal

Charcoal mùa thứ hai

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim của ông ta thì quá đẹp rồi,
ở VN ta thì cũng có chim như vây mà thôi. Chỉ tiếc cái là chưa có ai quan tâm tới việc lựa chon, nuôi ghép cho đẻ ra giống mà thôi. Hy vọng một ngày nào đó, có cao thủ nào mê Lửa, yêu nghề, có điều kiện thì tìm cặp chim đẹp nuôi cho ra giống như vậy.

CAVAYXANHS

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chim đẹp wa' em thích nhất là cái đuôi . Thấy quyến rũ sao sao ấy ^^

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
những con chim như vậy e chưa thấy wa,quả là tuệt vời

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Mấy con này ở Sg cũng hiếm , còn em thì chưa thấy lửa nào như thế , nhìn rất oai , nhất là bộ đuôi , sao em thấy nó đuôi chạm vô lồng rồi thì phải , bác không sợ nó đập như đuôi sao . MẤy bác thấy lửa lộn mèo mà không hư đuôi chưa , nhìn đẹp lắm

Monowar

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em ko có con Chòe Lửa nào nhưng nhìn mấy con này thấy thèm quá.........

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú lửa này chơi rất hay của các bạn malai forum.
<object width="425" height="355"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/mwQNQjuo9OQ&rel=1"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/mwQNQjuo9OQ&rel=1" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="355"></embed></object>

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
con lửa ngon quá xá hèm,chim đẹp nghê

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
trời hôm nay vào thăm ....hic..hic.... thấy ứa nước miếng luôn .... mấy chú LỬA đẹp kinh khủng ...

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0
Không biết chủ nhân có dùng thuốc "trợ lực " cho chim khi thay lông không ta mà bộ đuôi nhìn lã lước quá , anh em nào có biết vui lòng chỉ giúp .

Ở VN ta em thấy lữa thi cũng nhiều nhưng chưa thây qua con nào có bộ đuôi như thế cả . Hay nuoc ngoài có giống chích chòe mà bộ đuôi dài hơn ở VN ta ??????

binhnv

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Nhìn mấy con Lửa phê quá các bác ơi. Em xin mượn cái hình chơi nhé

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Hic chẹp chẹp. nhìn thèm chảy cả nước giải rồi các bác ơi, đợt này chắc phải sưu tầm 1, 2 em lửa chơi mới được á ... :D

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy em lửa này chắc được uống thuốc kíck thích mọc lông rồi. đuôi gì mà dài gấp đôi 1 chú chim bình thường . Lạ thật đó

N

__Nick__

Guest
em nhìn bọn nó mà nước dãi chãy dài. đã quá đi thôi. ko còn gì để bình luận ngoài chữ .....đẹp . Em hiện đang sỡ hữu 1 chú lửa đuôi 24cm nhìn cũng đẹp lém. nhưng chưa có mùa nên chưa hót hét gì cả. có dịp em sẽ úp hình cục cưng lên cho anh em xem nhá. thân

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Không biết chủ nhân có dùng thuốc "trợ lực " cho chim khi thay lông không ta mà bộ đuôi nhìn lã lước quá , anh em nào có biết vui lòng chỉ giúp .

Ở VN ta em thấy lữa thi cũng nhiều nhưng chưa thây qua con nào có bộ đuôi như thế cả . Hay nuoc ngoài có giống chích chòe mà bộ đuôi dài hơn ở VN ta ??????

Chào Photthien,
để được có các chú chim đuôi dài hơn 25Cm không phải dễ. Các chú chim của ông David bên Singapore nuôi ghép giống qua vài đời chim mới có được như vậy. Bạn thử đọc topic "nuôi chích chòe đẻ" mới đây. Để biết như thế nào mới có được bộ đuôi nhé! Không phải dễ vậy, phải có cặp chim trống mái đuôi dài, trống trên 25Cm, mái trên 18Cm. Ghép cặp sinh sản chim con ra, rồi dùng chim con đó ghép lại với chim bố mẹ, hoặc anh em cũng chúng qua nhiều đời mới có được như vậy. Bên Singapore chính ông David cũng nói là chim đuồi 10inches là dài lắm đó là trống, mái thì trên 6 inches là dài lắm ở ngoài tự nhiên.

Không có thuốc trợ lực gì cả, mà họ bổ sung rất nhiều vitamin đủ loại cho chim vào từng đợt, điều dưỡng, khi thay lông, khi ép đẻ. Ngoài ra còn rất nhiều đủ thứ mồi tươi cho Chòe Lửa, bởi chòe lửa là giống chỉ ăn côn trùng.

Thân chào ban,

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cám ơn anh BachDe nhiều nhé - nhân đây cho em mượn tấm hình này nhé . Thanks anh em nhiều

Em tậu được 1 em đuôi dài 21 cm và cái lồng 82 nan - bắt đầu "đu" theo anh em chơi lửa ....hihi

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0
Anh em cho ý kiến nhé :

Hiện nay có những con lữa bổi đuôi dài 25 cm giá 600k/em . Nếu như chăm sóc tốt trong điều kiện thay lông thì mình có giữ dc chiều dải đuôi không anh em . cám ơn anh em trước nhé .

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ở những nước công nghệ sinh học phát triển thì việc lai tạo ra 1 giống mới với những đặc điểm đặc biệt hơn rất nhiều so với giống tự nhiên thì gần như là không có gì là không thể.
Mình thấy nói ở Thái lan, nếu bạn thích hoa màu này màu gì họ đều có thể tạo ra cho bạn :D chả biết có thật không?
nên khi mình nhìn thấy Chòe Lửa có đuôi dài như này quả thực khó mà tin được đây là 1 quá trình lai tạo mà không có trợ giúp của khoa học kỹ thuật.
Mình nghĩ khi những chú Chòe Lửa này đã thành những mặt hàng với giá cực kỳ đắt thì việc nghiên cứu để có thể hỗ trợ khoa học kỹ thuật vào quá trình lai tạo giống cũng ko có gì là lạ cả, đúng ko các bác :D

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
@photthien: đúng đấy bạn vào mùa thay lông ta chăm đủ cả mồi tươi, nếu có cơ hội thì nên tậu bịch bột vitamin tổng hợp nhé! Bổ sung thêm cho nó.
Thứ thai là nghe nói họ nuôi chim đuôi dài vào mùa thay lông toàn bằng mồi tươi ấy cộng với vitamin ấy, và rồi thả trong chuồng thoáng rộng.
Trên là thông tin Bạch Đề đọc/học hỏi từ các anh em mê lửa truyền nghề nhé! Không phải tự tay nghề nghiên cứu.

@ruacon80: chỉ có vụ hỗ trợ khoa học tí thôi bạn ơi. Bạn vào topic "nuôi Chòe Lửa đẻ" thì bạn sẽ hiểu thôi. Qua quá trình ghép cặp, chọn lựa từ chim đuôi dài trống+mái rồi dùng đời con nó ép qua ép lại mãi mới thành vậy.
Bởi gen đuôi dài nó sẽ di truyền mãi tới đời con cháu là thế.
Quá trình nuôi cũng rất chi là công sức, như những thứ thức ăn hỗ trợ mà mình nói trên ấy.

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh thucpham : cho phép em lấy hình con "Charcoal mùa thứ hai" in ra treo ở cọi dợt lửa Lê Thị Riêng và Bi Sắt anh nhé , cám ơn anh nhiều . dưới tấm hình có add : www.svcvietnam.com .

Mục đích dùng để quản bá trang web nhà ta. kích thước 30 x 40 cm

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom