Guest viewing is limited

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
Các bác xem hộ em đây là chim vùng nào
<iframe width="420" height="345" src="http://www.youtube.com/embed/PwDH5w9gFPo" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

vietduong17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim vùng Quảng Nam Đà Nẵng , làm gì có Huế ở đây . Thân !

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
ông anh đi lễ 2-9 mua,họ bảo huế trưa ông ấy mới cho sáng nhà chơi tý hi hì,các bác đánh giá hộ em cái

duc_dn1210

"Đam mê và đam mê"
SVC$
0
Huế đâu đây hả bác,chim này thì thuộc chim QN ở phía cánh dọc sông Avuong bạn ah,cái tông đi wet nhu thế nghe lúc đầu dễ ngộ nhận là chim Huế,khi chim ra tông sẽ thấy cái khác hẳn chim Huế.Chim dòng Huế thì chỉ có âm wetj rất mạnh và tông ra rất từ từ lên,khi chim ra tông khỏi nấc 5 6 sẽ ra âm to và vang,đều,gọn chứ k nhanh và nhấp kép ở đôi như dòng chim từ cánh TM di lên gần sông A vương
Thân

vinhdq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng rồi chim vùng quang nam đồng chí ơi, huế không đi nhanh nhỏ và dài như vậy đâu, tuy nhiên em này vẫn chưa có lửa hay noi cách khác chưa ra hết lực đâu , ra hết lực rồi cũng vãi lắm đóa, nói ông anh bạn chăm sóc kỹ kỹ tý, chim hay lắm đóa, xin chúc mừng.Thân

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
do qua nhà ông chú nuôi mình nó còn lại toàn chòe,khướu,mi hợp chủng quốc nên đem về chơi vài bữa

nvtdel

Thành viên mới
SVC$
0
Mình ko biết đấu đá thế nào nhưng chim sổ nghe rất hay. Nếu chơi với tiêu chí là nghe hót thì em này rất tuyệt. Ko biết ở ĐN một em như thế này bây giờ thì tầm bao nhiêu nhỉ? :)_

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
Giọng này dài, rõ và lua thì đúng là giống giọng của chim Quảng thật nhưng tông chim thì hình như không phải Leo à, em chơi ở Hoàng Hà nhiều thì em cũng biết mà. Khó mà xác định đựoc chính xác vùng của chim này lắm vì tông chim có uy như chim Huế chứ không phải là chim Quảng đâu. Anh đi đánh cánh Nam Đông - A Lưới được vài lần rồi. Anh nghe tông chim và giọng tương đối giống với giọng A Lưới - Nam Đông. Em xem có đúng không
Thân

k4bjll_ren

Thành viên mới
SVC$
0
chim DN rồi huế làm sao mà có giọng này được nhưng em nó vẫn chưa căng lắm

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi chú chim của ông Anh Leo cũng khá thú vị!

Giọng thì mới nghe tưởng chừng như giọng chim TM, đi âm đầu wít peo. Nhưng các âm sau đó thì không giống lắm, chỉ tương tự thôi.

Quay về lại phía anh và chủ đề của em.
hihi anh cũng có một chú chim Huế. Rõ ràng là người anh ở Huế tặng, chim bổi trời, 2 mùa lên.

Giọng thổi lẹ y giọng nguyên giọng wít peo của chim TM. Không khác gì cả.

Nhưng đổ giọng thì lại đi giọng chim Huế. Chất giọng trầm thổ, vừa phải không lẹ rõ ràng.
Vừa qua cụ Vinh75 có ra chơi và cũng đã có nghe.

hihi về VN chơi 3 lần rồi, mà mỗi lần về lại Mỹ mới biết là quên ghi lại hình ảnh và clip.

thân,

Bạch Đề

mrphuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình cũng đoán chim A Lưới, giọng khá hay nhưng chưa căng rực lửa sẽ chuẩn giọng hơn nữa khi chim có phong độ hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
[/COLOR]
hihi chú chim của ông Anh Leo cũng khá thú vị!

Giọng thì mới nghe tưởng chừng như giọng chim TM, đi âm đầu wít peo. Nhưng các âm sau đó thì không giống lắm, chỉ tương tự thôi.

Quay về lại phía anh và chủ đề của em.
hihi anh cũng có một chú chim Huế. Rõ ràng là người anh ở Huế tặng, chim bổi trời, 2 mùa lên.

Giọng thổi lẹ y giọng nguyên giọng wít peo của chim TM. Không khác gì cả.

Nhưng đổ giọng thì lại đi giọng chim Huế. Chất giọng trầm thổ, vừa phải không lẹ rõ ràng.
Vừa qua cụ Vinh75 có ra chơi và cũng đã có nghe.

hihi về VN chơi 3 lần rồi, mà mỗi lần về lại Mỹ mới biết là quên ghi lại hình ảnh và clip.

thân,

Bạch Đề
em này cầm 1 chặp thấy nó đi nhiều kiểu khác,có điều hơi bùn là em nó đi mái hơi nhiều anh,giọng mái thì âm vang kinh dị

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom