Guest viewing is limited

thanhloc2020

Thành viên mới
SVC$
0
Mình nghe mấy bạn nói cho chim ốc mít uống mật ong lông chim sẽ bóng mượt đúng không mấy bạn?, vậy khi nó uống liệu giọng của nó có bị khàn không, bỏi vì mật ong nóng lắm, mình sợ em nó bị khàn giọng, hót không hay nửa :a11:

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình nghe mấy bạn nói cho chim ốc mít uống mật ong lông chim sẽ bóng mượt đúng không mấy bạn?, vậy khi nó uống liệu giọng của nó có bị khàn không, bỏi vì mật ong nóng lắm, mình sợ em nó bị khàn giọng, hót không hay nửa :a11:
Theo mình thì OM không cần phải uống mật ong đâu bạn, sẽ dễ làm chết chim ( ví mật ong quá ngọt), muốn chim lông óng mượt thì bạn nên cho chim tắm nhiều, phơi nắng, OM quan trọng nhất là nắng, để màu đỏ thêm tươi thì phải có lăng quăng bạn.
Nuôi OM thường thì chỉ chuối với lăng quăng thôi, lâu lâu bổ sung thêm trứng kiến, nhện nhỏ, cào cào non. Như vậy chim sẽ rất sung và đẹp.
Vài lời góp ý Than!

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn nghe ai nói về cái vụ mật ong này vậy, thật ra trước đây mình có chơi ốc mít , nhưng vì lí do đặc biệt mình chuyễn hẳn sang Chào Mào luôn(ghiền quá) mật ong bạn chỉ sử dụng khi chim vừa xong lông hoặc chim yếu bệnh thì rất tốt(xù lông), mình thường hay đi đánh chim rồi nuôi lại 1 chuồng khoản 8-10 con nên chim rất yếu vì vậy sử dụng mật ong pha loảng rất tốt cho chim phục hồi sức khỏe...đôi lời chia sẽ à quên trong 1 tuần nên sử dụng khống quá 3 muỗng cà phê mật ong nha,.....bảo đảm chim không khàn giọng

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom