Guest viewing is limited

danglove_113

Thành viên mới
SVC$
0
Em mới mua con óc mít chuyền đã trỗ nhiều chấm, biết đứng lồng rồi, hót thì chỉ nghe chít chít thôi, em không biết có cần mua thêm con bổi già về cho nó học giọng không, mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm em mới tập chơi, thank..

hlvinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: óc mít chuyền

úi trời ốc mít bổi mà hót ngon lành thì mua bổi về làm chim mồi rồi bạn

bạn nuôi cho nó khỏe an uống ngon lành roi dem tói các chỗ dợt chim
hay dến nhà của cac bác đã nuôi om cho nó học giọng và thường xuyên dợt như vậy
chim sẽ mau lên lắm. Chúc bạn thành công nhé.

hlvinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hi mình ở thủ đức gần bạn thôi.
mình thích nuôi chim sâu nhưng không co thời gian nhiều.
mấy hom trước mình đã đổi 1 om chuyền nhưng bên dưới mình no trổ màu đen cho ông chú
thực sự nghiên cứu om mới thấy cái hay vì bạn nuôi chim chuyền khoảng 2-3 mùa thì om
nó lên va rất hay, có con sẽ trố cánh , duôi trắng co khi nó trổ toàn thân màu đen như con của mình,
hiên tại ông chú ban nuôi chim của mình co 2 con trổ màu trắng va 1 con dang trổ toan thân màu đen mà mình đã đổi
bạn nuôi lâu nghiên cứu sẽ thấy dược cái hay của om
hôm nao mình se chụp ảnh gửi bạn xem.

danglove_113

Thành viên mới
SVC$
0
ok, ah mà mấy bữa nay mình thấy nó cứ xù xù lông không biết là sao, mình nghe nói cho ăn nhện lá là hết phải không, mà mình không biết con nhện lá.

hlvinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ăn nhện lá nó sung chim mau lên, có thể tập nó ăn lăng quăng cũng được,
nó bị thiếu chất đó, bạn hái trứng cá cho nó an.Ban đầu thì nặng trứng cá bỏ vào quả chuối
ăn dược 1 lân nó sẽ quen, lần sau bạn chỉ cần bỏ trứng ca vào đáy lồng em nó sẽ tự ăn.
vì sơ nó nhát k an nên mình tập om an như vật, chứ ngoài thiên nhiên thì om gặp trai cây chín mộng nhưn trứng cá thì em nó sẽ sà vô an ngay. ban nên cho nó ăn trứng cá nhé mau lên chim, chim mau trổ sung và hot nhiều.
mà quên nữa, bạn phải cho em no ở lòng toto một chút dể thoải mái bay nhảy và chim sẽ mạnh hơn.

danglove_113

Thành viên mới
SVC$
0
chim mình biết ăn trứng có rồi, dạo này mình cũng hay hái cho ăn, tại gần nhà có nguyên hàng cây trứng cá lun, mình cũng cho nó ở lồng tre, dạng lồng cao, mà không hiểu sao nó lại bị xù xù lông, chiều nay thấy nó đứng im chổ không, có người nó mới nhảy, chim này mới mua ngta nuôi cũng lâu rồi nên biết đứng lồng rồi chỉ nhảy thôi chứ không tung đầu, đề mình xem vài bữa nữa coi sao, mà con này hay lắm, trứng cá mà rớt xuống đấy lồng là không ăn, hình như nó không đậu dưới đáy lồng lun.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom