Guest viewing is limited

chimcanhdangduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tình hình là hôm nay vô tình bẫy được 2 em vành khuyên với 1 em ốc mít , khuyên thì mình thả rồi , còn ốc mít nhìn thấy đẹp nên giữ lại nuôi , nhờ anh em có kinh nghiệm nuôi chỉ giáo , chim OM bổi ăn gì khi mới bẫy về vậy , và chúng có ăn cám không?

[K-One]Gino

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cứ cho nó ăn chuối với trứng cá đã bạn :) có lăng quăng hay nhện nhỏ thì cho nó ăn thêm

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
tay mơ tơ ngơ như mình cũng đã chết vài em ốc mít bổi rồi. ko biết đến lúc mình post bài ốc mít của bác còn sống ko? nếu còn sống thì coi như đã thành công còn chết rùi thì mình post ít kn lần sau bắt được thì áp dụng để em nó sống khỏe.

đa số những em ốc mít mới bẫy về là ko biết ăn chuối, thế nên nếu bẫy được thì quan sát nếu em nó tự ăn chuối được thì coi như ngon. những em ko ăn thì để vài tiếng là thấy em nó xù 1 cục liền lúc này ta bắt ra 1 tay cầm em nó 1 tay cầm cây tăm khều khều miếng chuối đưa gần miệng nếu em nó chịu mổ và nuốt ăn thì đỡ cực. có những em cứng đầu phải banh mỏ ra đút. đút tầm 4-5 miếng rùi thả em nó vào lồng tiếp tục quan sát nếu em nó chưa chịu ăn thì mình phải đút vài lần em nó mới quen mới tự ăn được. chim non, tơ thì đút 1-2 lần là em nó ăn ào ào. mình gặp 1 chú chim già đút 3 ngày chưa biết ăn chuối rùi die luôn.
cách này áp dụng cho ốc mít và khuyên luôn nha. khuyên nhiều con cũng ko biết ăn chuối, được cái chim khuyên thì em nào cứng đầu nhất mình từng gặp thì đút tới lần thứ 2 là ok rùi................
em có ít kn như vậy a em chưa biết thì áp dụng. ai biết rồi đừng chém em tội nghiệp nha

chimcanhdangduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn các bác đã chia sẻ kinh nghiệm , chú ốc mít của mình vẫn sống khỏe mạnh . mình chỉ cho ăn trứng cá thôi . hôm nay thấy em no kêu rồi , không biết OM hót hay không hay chỉ kêu vậy thôi ?

[K-One]Gino

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ốc mít hót chứ bạn nghe củng vui tai lắm, bạn lên youtube mà xem. như bạn trên củng nói rồi đó. bạn tập cho ăn chuối cho khoẻ. chứ trứng cá dơ lắm ^^

chimcanhdangduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm nay cho chú OM bổi này đi ra rừng thử thì được ngay 1 em , hình như là chim mái , mỏ vàng nửa trong , có chấm đỏ ngay chỗ phao câu . thấy mấy em trống đẹp quá mà không bắt được.

baohuyscout

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ốc mit trông hình hài như thế nào bạn nhỉ????????????????????????????

nguyen_minh_bmt

Thành viên mới
SVC$
0
cho ăn chuối nhiều, khoét cái lỗ giữa là nó ăn ah, ít ăn trứng cá thôi, nóng lắm, xuống lông chim. có lăng quăng cho ăn thường xuyên là em nó xung cực kỳ.

- - - Updated - - -

ốc mit trông hình hài như thế nào bạn nhỉ????????????????????????????
hình nó nè bạn
[url]http://www.mediafire.com/view/yj0avpd20ela0d1/IMG00607-20130925-0721.jpg[/URL]
mình đang có mấy con chuyền trống cần giao lưu đây.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom