Guest viewing is limited

94band

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
A.e pít chổ nào dợt chim sâu ở củ chi chỉ e với.

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn 94Band . Theo ý kiến của mình thì nếu nhà bạn ở Củ Chi thì quá tốt để dợt chim rồi, bạn nuôi chim thật tốt rồi đem ra dơt với rừng củng ok lắm, như vậy chim sẽ nhanh lên, mà chim ở Củ Chi cũng chận dự lắm, chỉ đấu hót từ xa thôi, khi đi dợt bạn nên có mái kèm theo, và phải để chim kế bên mình, chỉ cho đấu hót lại với rừng thôi! hi!

94band

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn 94Band . Theo ý kiến của mình thì nếu nhà bạn ở Củ Chi thì quá tốt để dợt chim rồi, bạn nuôi chim thật tốt rồi đem ra dơt với rừng củng ok lắm, như vậy chim sẽ nhanh lên, mà chim ở Củ Chi cũng chận dự lắm, chỉ đấu hót từ xa thôi, khi đi dợt bạn nên có mái kèm theo, và phải để chim kế bên mình, chỉ cho đấu hót lại với rừng thôi! hi!

thanks a chỉ giúp.tại e có 1con chim húyt cô con dang lên sung lắm.nên kím chổ dợt... A ơi nhân tiện cho e hỏi làm thế nào để sâu đầu đỏ căng lửa zậy a.

---------- Post added at 09:21 PM ---------- Previous post was at 09:13 PM ----------

tại e định dợt huýt cô ...huýt cô con của e sung wá ko có chỗ dợt thữ.hjhj..chim ở củ chi trận kủng dử lắm..đấu đá toàn là chuyền ko àk.. A ơi cho e hỏi làm thế nào để sdd căng lưả zậy a..thanks

94band

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

sau nhà e là pụi tre..e treo con sdd ngoài đó. Nó gặp e mái đồng hót như điên.hót suốt lun...e maí zo mấy cây gần cho sdd của e lun..củng có 1cặp zô nửa..nếu dợt như zậy thì 1tuần dợt mấy lần là tốt nhất..rồi e có nên pắt lun e mái ỡ ngoài đồg nuôi ko?e thấy e mái đó là mái chuyền mới pít ro. Thanks

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn 94band, có em mái rừng ro thúc trống mình còn tốt dữ nữa, vì mái rừng thường sung hơn mái nhà, ro nhiều hơn, Bạn ko nên bắt nó, nếu có điều kiện thì bạn làm 2 chung sâu để trên cao cho em nó ăn, giữ em nó ở lại gần nhà. Lầm như vậy chim bạn sẽ sung hơn, tránh cho chim trống rừng đấu sát lồng với chim bạn nha, vì như vậy nhiều khi chim mình yếu là tiêu luôn đó!

94band

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn 94band, có em mái rừng ro thúc trống mình còn tốt dữ nữa, vì mái rừng thường sung hơn mái nhà, ro nhiều hơn, Bạn ko nên bắt nó, nếu có điều kiện thì bạn làm 2 chung sâu để trên cao cho em nó ăn, giữ em nó ở lại gần nhà. Lầm như vậy chim bạn sẽ sung hơn, tránh cho chim trống rừng đấu sát lồng với chim bạn nha, vì như vậy nhiều khi chim mình yếu là tiêu luôn đó!

một ý kiến rất tuyệt... Mai e sẻ làm theo...nếu z thì ngày nào kũng để như zây cho e mai thúc trống hết hả anh.. Nếu như z thì chừng nào mới căng lửa z anh.

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn ở xã nào của Củ Chi vậy? Nếu gần đất nhà mình thì khi nào mình xuống Củ Chi đánh chim qua bạn giao lưu luôn. Đất nhà mình ở xã Tân Thông Hội. Hôm qua mới về đó đánh được 7 em, có 2-3 chuyền còn mép vàng, người dân ở đó thấy bẫy chim, đấu đá vui vui nên mỗi người xin 1 con, mình cho hết 5 em, hy vọng lần sau trở lại sẽ có nhiều người nuôi sâu hơn.
Thân.

94band

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn ở xã nào của Củ Chi vậy? Nếu gần đất nhà mình thì khi nào mình xuống Củ Chi đánh chim qua bạn giao lưu luôn. Đất nhà mình ở xã Tân Thông Hội. Hôm qua mới về đó đánh được 7 em, có 2-3 chuyền còn mép vàng, người dân ở đó thấy bẫy chim, đấu đá vui vui nên mỗi người xin 1 con, mình cho hết 5 em, hy vọng lần sau trở lại sẽ có nhiều người nuôi sâu hơn.
Thân.

tân thông hội a chảy thẳng đuờng tỉnh lộ 8 là tới ũy pan xã tân thạnh tây. Là nhà e gần ở đó ák..hôm nào a rảnh xuống e ,e dẫn a đi đánh chim chuyền. E có hứa zới 1a ở trên diển dàng la tuần này dẫn đi đánh sâu chơi... Sdt e là 01692311831 e tên hjếu.

Bạn chú ý bài viết phải dùng tiếng việt hoàn chỉnh, không dùng từ viết tắt,ngôn ngữ chát. Bài viết sẽ bị xóa mà không cần báo trước.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom