Guest viewing is limited

vinhphong

Thành viên tích cực
SVC$
0
đây là 2 chú cm non mình nuôi từ khi nó chưa mở mắt .còn nhỏ nhưng đã đòi tắm rồi nhé .2 chú tham ăn ra phết .lúc trước mình thấy bố mẹ chúng tha rác về làm tổ ,đẻ 4 trứng ,mình dự định ko bắt ,nhưng một hôm ra vườn thấy ổ của chúng rơi xuống đất nên bắt vào ,chỉ thấy còn lại 2 chú .và bây giờ hình 2 chú đây

loveispain

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sắp tới hè cũng dự định nuôi thử Chào Mào xem thế nào, vì chưa có kinh nghiệm gì về chào mào cho lắm nên có bác nào cho mình hỏi phía trên thì con nào là trống con nào là mái, cũng đã đọc kinh nghiệm về chọn chào mào nhưng chưa được thực tế nên quả thật rất khó :a11:

vinhdq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim còn nhỏ quá không nhận ra đâu bạn ơi, hơn nữa nếu trực tiếp bắt ổ thì khả năng năng chọn trống mái mới cao, thường còn lớn là là con trống.

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Nhìn mặt 2 chú này đủ để mình đoán bố mẹ nó rất máu lửa đấy. Là dân có số trong giang hồ chắc luôn.

2 em này chắc 20 ngày tuổi.

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
bác Inferboy chuyển nghề xem tướng rùi. :a01::a01:Em thì ko nuôi CM con vì lười quá. Chăm chúng nó không nổi...nhưng bác nói đúng nhìn 2 nhóc này có tương lai thật:a15::a15::a15:

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
hai chú dễ thương quá. chim còn non quá mà anh tập tắm thì chim dễ bị lạnh lắm. chim non thì cần ấm áp để cho chim con phát triển tốt hơn. việc cho tắm sau này khi chim ra lông đủ rồi tập tắm chưa muộn. chim non anh bổ sung mồi tươi và thường tắm nắng sáng thì chim phát triển nhanh và khắc phục tình trạng suy dinh dưỡng > nhỏ con

chúc anh tuơng lai sẽ có 2 chú chim đẹp

thân
thanhbonsai

vinhphong

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhìn mặt 2 chú này đủ để mình đoán bố mẹ nó rất máu lửa đấy. Là dân có số trong giang hồ chắc luôn.

2 em này chắc 20 ngày tuổi.
bạn hay thiệt đúng là 20 ngay tuổi .bố mẹ chúng rất hay và khôn ,đến giờ mình vẫn chưa thu phục được chúng ,vì chúng toàn đá 2 mặt bên ko ah .lấy lá cây che thì chùng ko xuống đá ..giong hót thì khá gắt .nhưng ko sao chúng ở ngay trong vườn ,để vậy nghe chúng hót và kích mấy chú chim nhà lên lửa cũng hay .

anhhuy229

Thành viên mới
SVC$
0
Anh có mấy chú chim com trông dẹp quá đi ! Chúc Anh sẽ có những chú chim hay!

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
2 chú chim nhìn mạnh khỏe đấy Bạn....nếu Bố mẹ nó ở ngay vườn thì cứ để cho chúng kèm giọng càng tốt...bẫy làm gì.

nothing1122

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thế là bắt đầu mùa chim non rồi.Trong đấy thời tiết ấm hơn ngoài này nên có chin con nhanh hơn.Ngoài này chưa thấy động tĩnh gì cả.

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Thế là bắt đầu mùa chim non rồi.Trong đấy thời tiết ấm hơn ngoài này nên có chin con nhanh hơn.Ngoài này chưa thấy động tĩnh gì cả.

Ko biết ra sao chứ mình được biết CM + VK thời tiết ẩm thì càng dễ sinh sản hơn đó.

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
thời tiết ẩm là bắt đầu đến mùa mưa. Mùa mưa giúp cây duok cung cấp nhiều nước giúp cho quá trình sinh trưởng, phát triển và ra hoa hết quả tốt hơn. Các bác để ý sẽ thấy các loại cây ăn trái vùng nhiệt đới thường ra trái vào mùa mưa. Kèm theo đó là sự phát triển của các loài sâu hại. Tất cà các loài chim đều chọn time thuận lợi để tiến hành sinh sản......:a15::a15::a15:

vinhphong

Thành viên tích cực
SVC$
0
miền nam đã có má trắng cách đây 2 tháng rồi bạn .tụi này mình cũng đã bẩy 1 con nuôi thử .chứ bản thân mình thích nuôi chim mộc càng già càng tốt .tuy khó thuần ,nhưng lại cực hay

minhhoang245

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhìn hai chú chim đẹp ghê, rất có phong độ ... nhà phố như mình ko có con nào bay gần cả, chán lắm

nothing1122

Thành viên tích cực
SVC$
0
miền nam đã có má trắng cách đây 2 tháng rồi bạn .tụi này mình cũng đã bẩy 1 con nuôi thử .chứ bản thân mình thích nuôi chim mộc càng già càng tốt .tuy khó thuần ,nhưng lại cực hay

Đúng rồi.CM nuôi bồi lên thích hơn.Nó không xông lồng kinh như chòe than.Mình nuôi bồi đc 2 tháng,chân đi bốt rồi nhưng đã đứng lồng rồi.Chắc con này loại rắn mặt nên không sợ người lắm.Mình chuẩn bị tập cho quen với lồng bẫy cho quen.

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Mình thì thấy nếu chim con được chăm tốt trong giai đoạn 2 năm đầu thì có khả năng hơn bổi rất nhiều :D vì ko phải lúc nào cũng bẫy được con hay hoặc con đầu đàn cả.

Ý mình ở đây là làm cho chim con biết rừng là gì, cội là gì, nói chung đầu tư kỹ thuật số cho em nó đó :) như là tụi china đầu tư thế hệ trẻ trong thể thao vậy. Bảo đảm khi đó chú CM của bạn sẽ chơi *** mùa luôn.

vinhphong

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình thì thấy nếu chim con được chăm tốt trong giai đoạn 2 năm đầu thì có khả năng hơn bổi rất nhiều :D vì ko phải lúc nào cũng bẫy được con hay hoặc con đầu đàn cả.

Ý mình ở đây là làm cho chim con biết rừng là gì, cội là gì, nói chung đầu tư kỹ thuật số cho em nó đó :) như là tụi china đầu tư thế hệ trẻ trong thể thao vậy. Bảo đảm khi đó chú CM của bạn sẽ chơi *** mùa luôn.
mình rất đồng ý với ý kiến của bạn .bất cứ cái gì muốn có kết quả tốt cũng cần phải đầu tư .nuôi cm non cũng vậy ,2 chú chim này mình thường xuyên treo ra vườn ,thứ nhất là cho chúng tập làm quen với thiên nhiên ,thứ 2 giúp chúng tiếp xũc và học giong của những chú chim rừng .hi vọng là sẽ có một kết quả như ý

---------- Post added at 06:40 AM ---------- Previous post was at 06:31 AM ----------

Đúng rồi.CM nuôi bồi lên thích hơn.Nó không xông lồng kinh như chòe than.Mình nuôi bồi đc 2 tháng,chân đi bốt rồi nhưng đã đứng lồng rồi.Chắc con này loại rắn mặt nên không sợ người lắm.Mình chuẩn bị tập cho quen với lồng bẫy cho quen.
mình hịên đang nuôi 14 chú bổi .trong đó có mấy chú rất nhanh thuần ,và có mấy chú vẫn nhảy kinh luôn .mình có bẩy được 2 chú đầu đàn nuôi gần 8 tháng rồi mà vẫn nhảy rất dữ và cũng chưa ra hết giọng ,mặc dù ngoài thiên nhiên thì hót nghe cực đã .nhưng ko sao thời gian rồi cũng ok thôi. còn về than bổi thì mình thua rất khó thuần chúng ,mình cũng đang nuôi 2 chú chán lắm

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Biết được giọng hót + nết chơi của em nó ngoài rừng thì ngại gì chăm nuôi chờ ngày chiến đấu hehe.

btw, quay lại topic cm con đi ^^

vinhphong

Thành viên tích cực
SVC$
0
bố mẹ chúng đã làm lại ổ mới cách chổ cũ ko xa .chắc vài hôm nữa sẽ đẻ thôi .mấy hôm nay mình treo trái cây gần tổ để chim bố mẹ bồi dưỡng .hi vong sẽ có một lứa chim con đẹp nữa:a08:

caymedinhlang

Thành viên mới
SVC$
0
trông rất dê thương ráng nuôi cho tốt bạn nhé chúc bạn có chim đẹp

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom