Guest viewing is limited

Peter

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào cả nhà!
Hiện giờ mình đang có 3 em than.2thuaanf và 1 bổi(gần thuần) theo như mình dc biết thì than là loài có tính khẳng địng lãnh thổ rất cao lên theo cả nhà mình lên nuôi mấy em?

nguyen de

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình ko biết mọi người như thế nào nhưng hiện giờ mình đang nuôi 8 em than.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vang anh

Thành viên mới
SVC$
0
theo mình thì bạn nuôi nhiều cũng được nhưng bạn nên trách các chú nhìn thấy mặt.

Peter

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhưng khuôn viên nhà mình rộng mà lại không có vách hay cây để che không cho mấy em ấy thấy mặt nhau! mình cũng thích nuôi nhìu lắm nhưng lại sợ nuôi nhiều ảnh hưởng đến việc hót của các em than.Thế mình nuôi nhiều thì mấy em nó có hót tốt hơn không hay là kém vậy? hj em than có 1 bông mơ của mình hôm nào cũng vã cào cào + mình cho ăn thêm ít sâu khô nữa lên đang bắt đầu hót cả ngày ríu rít zui quá hjhj(em than này chủ nuôi 3 mùa nhưng toàn ăn cám cò lên rất kém.Và h vào tay mình không bit tương lai ra sao đây )

tannhi

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nuôi than mà mấy con chả đc chỉ cần là bạn ko cho chúng thấy mặt nhau nhìu wá vì nếu thấy mặt nhau nhìu con hót con ko nên bạn ko cho chúng thấy mặt nhau nhìu là dc nếu muốn thì thỉnh thoảng cho tụi nó thấy mặt nhau la tụi xòe đuôi ra mà hót hà.Kinh nghiệm của mình chỉ có bấy nhiu đó thui a e góp ý nữa nhé:a01:.

Peter

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy em than của mình thuần rồi mà sao mình cứ cầm lồng treo ra vị trí khác là mấy em ấy lại như lại chim bổi(bay loạn lên) mình khó chịu quá ma không bít làm sao nữa.CẢ nhà giúp em nha! thanks

dongth92

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy em than của mình thuần rồi mà sao mình cứ cầm lồng treo ra vị trí khác là mấy em ấy lại như lại chim bổi(bay loạn lên) mình khó chịu quá ma không bít làm sao nữa.CẢ nhà giúp em nha! thanks

Thì bồ che 1/2 áo lồng lại cho em nó quen,khi đã OK rồi thì mở ra.Mình vẫn làm vậy.:a24:

GàTreVL

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhà mình nuôi 2 em than 1 em đất nè
có điều 1 em bổi lên làm dữ quá chỉ khi nào ko thấy mặt nhau nó mới đua nhau hót thôi :D
1 em đá nhưng e làm cho tuột lửa giờ em ấy hót múa ( xòe đuôi chuẩn lắm :D nhưng đánh đuôi ít hihi )
chúc anh có những chú chim hay
anh để ý xem coi chừng có em lửa nhiều hơn đè mấy e kìa thì nguy đó

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào các bạn.
.
Về việc nuôi chim bao nhiêu con thì còn tùy khả năng và điều kiện, nuôi bao nhiêu cũng được nhưng nuôi phải đảm bảo có thời gian chăm sóc tốt, khả năng chịu đựng tiếng ồn (nhiều chim hót trong một diện tích nhỏ sinh ra ô nhiểm âm thanh) vệ sinh và không gian đủ. Nếu nuôi chơi giải trí thì chừng 2-3 em Than cho nhà 100 m2 là ổn. Tất nhiên là nên chọn lọc lại chim thật là hay,. Có như vậy bạn mới kiểm soát tốt và tìm thấy niềm vui trong thú chơi của mình.
.
Thân chào

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình thì ko nên nuôi quá nhiều,mỗi loài nên chỉ nuôi 2 con.để tiện chăm sóc hiểu tập tính của từng con và mình cũng thưởng thức được cái hay trong giọng của mỗi chú.chúc các bạn có những chú chim yêu thích

Danghoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
cái này nó vô cùng lắm bạn nhé.cứ như nhà những người bán chim thì có lúc có tới cả 100 con còn bình thường cũng 2 đến 3 chục con.vậy nuôi bao nhiêu con thì tùy vào sở thích của bạn thôi.miễn là bạn cảm thấy hợp lý là ok.miễm là hợp với ý mình chứ biết đâu mà so sánh với thiên hạ.chúc bạn luôn vui vẻ nhé...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom