Guest viewing is limited

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
THấy mấy pic của bên diễn đàn trung quốc nuôi khuyên xích.THấy hay hay nên post cho mọi người tham khảo .HIHI

bbs.1888.com

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Vấn đề này thì ở VN mình đã có anh thích_động_vật sử dụng chiêu này rồi.nhưng theo quan điểm của mình thì k nên xích nhưng con vật có ngoại hình thấp bé nhẹ cân.bạn thử nhìn xem con mắt của con khuyên bị xích đó.nhìn nó có thật thoải mái k.trông rất mệt mỏi và đáng thương.:a09:

Khanh_4990

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhìn tội nghiệp quá . Nhìn em nó như đang cầu xin được tự do ý . Khổ thân .

tranhuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
eo, nuôi vậy tội chết. Để bài này đọc cho vui thôi, anh em đừng ai bắt chước nha. Em thấy tội nó quá. :a45:

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vấn đề này thì ở VN mình đã có anh thích_động_vật sử dụng chiêu này rồi.nhưng theo quan điểm của mình thì k nên xích nhưng con vật có ngoại hình thấp bé nhẹ cân.bạn thử nhìn xem con mắt của con khuyên bị xích đó.nhìn nó có thật thoải mái k.trông rất mệt mỏi và đáng thương.:a09:
công nhận đáng thương thật :a09:.mình chỉ post lên cho mọi người tham khảo thêm về hình thức nuôi xich thôi. chứ đừng ai nỡ lòng xích chúng như thế. tội nghiệp quá :a09:

aikin

"Aikin - yêu chim cảnh"
SVC$
0
Hjx,khuyên vốn bé nhỏ, lại là giống chim sâu, xích như vậy ko hợp tí nào, hơn nữa nhìn chú chim bé nhỏ mà đeo sợi xích ở cổ như vậy. Tội nghiệp lắm ..hjx hjx:a33:

tunghp031

Thành viên mới
SVC$
0
mình thấy đó là xích cổ chứ có phải xích chân đâu.thật là tội nghiệp

hai laokai

"mơ cũng thấy hoạ mi"
SVC$
0
đọc cái đề của bài viết em cứ tưởng là xích khuyên,hoàng khuyên.Hóa ra là con khuyên bị xich cổ:a01::a01::a01:.

thich_dong_vat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
công nhận là xích thì tội, nhưng kiểu xích với nguyên sợi dây to thế này cho em khuyên thì tội thật,mình cột bằng dây nhỏ, và rất nhẹ mà còn bị nói tới nói lui.

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
công nhận là xích thì tội, nhưng kiểu xích với nguyên sợi dây to thế này cho em khuyên thì tội thật,mình cột bằng dây nhỏ, và rất nhẹ mà còn bị nói tới nói lui.

He he he...k nói thì bác buộc thêm cả cái dây xích to tướng nữa cũng nên.
Em thấy dạo này bác cũng đã bắt đầu đổi hướng rồi đấy nhỉ.mua lồng mộc nữa cơ mà.:a21:

nbthanh88

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khuyên là loại thích nhảy nhót, cho sợi xích vào thế kia thì em nó ắt khó chịu lắm.
có 2 trường hợp
1-khi nhảy hoặc luồn lách rất dễ quận dây và vướng dây e khuyên sẽ k biết cách để gỡ-> dễ tử vong.
2-để chim ở ngoài như thế dễ bị chuột và các loại khác nhòm ngó, mất vệ sinh.
cho nên cách nuôi kiểu thế này e không đồng tình :D

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
Cái kiểu nuôi xích này mà áp dụng ở nhà ku beng chắc chỉ còn cái mấy cái lá với sợi xích quá. hô hô:a01::a01::a01:

chaomao_gialai

Hội Chào Mào Bình Thạnh
SVC$
0
Trời nuôi như vậy tội quá đi thà xích chân no con đươc đăng này đem đi xích cổ làm sao no thỏa mái được bạn.

nguyendu16

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tội nghiệp quá, nhìn con khuyên mà cảm thấy đáng thương, thà cho nó vào lồng nó còn tự do bay nhẩy, xích cổ nó thế kia, ko bay cũng chẳng nhẩy được, tiều tụy xơ xác, phản đối kiểu làm này.:a24:

nguyenhuyhoang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chả hiểu chim khuyên bị xích cổ thế này ,thì làm sao nó hót được chứ nhỉ??!!mình chỉ thấy người ta nuôi vẹt bằng xích thôi.Lần đầu tiên trong đời ,nhìn thấy chim bị xích cổ đấy!ông chủ của chú khuyên này chắc đầu có vấn đề.Nên mới có tối kiến nuôi chim kiểu vậy.Bà con yêu và nuôi chim khuyên ở Việt Nam mình nhìn thế này chắc phẫn nộ lắm !!!!(giá hàng xóm nhà mình nuôi chim khuyên kiểu này,thì mình sang mua lại,để phóng sinh cho em nó mất!!!!):police:

dungnv

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nuôi kiểu này, chắc đến lúc nó về gặp tổ tiên, cũng chưa dám mở mỏ líu nhỉ?:a24::a24::a24:

thich_dong_vat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
nuôi kiểu này, chắc đến lúc nó về gặp tổ tiên, cũng chưa dám mở mỏ líu nhỉ?:a24::a24::a24:

phản đối, chim vẫn chơi nếu chăm sóc đúng, chỉ có hình thức chơi là ko đc phổ biến nên gây phản cảm, thế thui bạn ơi.

vanhkhuyen1983

Thành viên tích cực
SVC$
0
Khuyên xách mình thấy nhiều ở Hà Nội cũng có bác chuyên nuôi khuyên xích ..nhưng lại là xích chân còn xích cổ thì chưa thấy.

doilacatbui1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em mạo muội hỏi các bác đã bác nào thấy khuyên xích lứu chưa nếu có xin 1 cái video cho em mở mang tầm mắt:a23:

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0
oài lại xích cổ em nó thế kia tội quá thà cứ cho vào lồng cho em nó thoải mái đi lại

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom